Rất nhiều bạn bè hỏi em là khi mà bắt đầu dự định là sẽ có em bé thì chuẩn bị gì là tốt nhất cho việc mang thai. Thì em luôn luôn nửa đùa và nửa thiệt nhưng mà em nghĩ là cái này chắc chắn là thiệt nha có nghĩa là chúng ta ngoài những chuẩn bị những vật chất thiết yếu cha thì cái việc chuẩn bị tâm lý làm ba làm mẹ là quan trọng nhất. Bởi vì sao thực sự ra thì nếu như tất nhiên là khi mà đã kết hôn thì vấn đề quan tâm tài chính và tiết kiệm để lo cho việc con cái là điều hiển nhiên mà vợ chồng nào cũng sẽ làm rồi cho nên em không bàn tối và các thứ hai mà cần chuẩn bị đó chính là sức khỏe của cả hai vợ chồng Nhưng mà nếu muốn em khuyên thật sự tốt nhất là trước khi kết hôn nên đi khám tiền sản là tốt nhất để có thể điều trị được và can thiệp kịp thời khi mà chúng ta gặp phải vấn đề gì đó ảnh hưởng đến việc sinh con cái của mình với chấm Và nếu như mà trên 30 tuổi mới kết hôn và mới dự định là có em bé thì càng phải đi thăm khám bác sĩ kỹ càng hơn để được tư vấn cụ thể và làm theo chỉ định của Bác bác sĩ tốt nhất. Nhưng mà cái quan trọng nhất là việc phải chuẩn bị tâm lý khi muốn có em bé bởi vì thật sự ra mình cứ nghĩ là đơn giản nhưng mà không phải mẹ sẽ cảm thấy rất nhiều sự bỡ ngỡ bởi vì mình sẽ hoàn toàn khác cơ thể của mình sẽ khác và chế độ ăn uống cũng khác nữa Nói chung là sẽ khác hoàn toàn Nhiều khi thay đổi đột ngột quá mình không thích nghi được mà sẽ cảm thấy rất khoảng không biết sẽ phải đối mặt như thế nào. Cho nên là hãy luôn luôn ở bên cạnh vợ mình và động viên nên hiểu cảm thông cho vợ mình với những thay đổi đó chưa kể là phải học nhiều thứ lắm Nói chung là cứ phải từng giai đoạn đụng vào chuyện gì đó thì bạn sẽ có một kiến thức riêng cho mình và biết mình phải làm gì