Năm nay em 31, chồng em 29. Vợ chồng em đúng chuẩn “gái hơn hai” ai cũng nghĩ rằng ngon nhưng ở mãi với nhau 5 năm trời cũng chẳng có mụn con nào.

Khi cưới gia đình chồng đã cấm cản, bảo em hơn tuổi chồng sẽ đè đầu cưỡi cổ chồng sau khi thành vợ thành chồng. Giờ nhà chồng hóng cháu mãi không có lại càng lôi nhiều lý do ra hục hặc. Chồng em tuy ít tuổi hơn em nhưng rất thương vợ. Mỗi lần thấy mẹ chồng định mở miệng nói chuyện con cái toàn tìm cớ cho con em trốn lên phòng. Nhưng mẹ chồng em đâu có vừa. Tối thứ 7 tuần rồi, bà lấy cớ nhờ chồng đi giao bánh cho bà, ở nhà bà gọi vào phòng, có cả bố chồng em nữa rồi mắng cho một tràng. Phải chi bà bảo ngon bảo ngọt em đỡ thấy chua, đằng này bà cứ nhè cái tuổi khập khiễng của vợ chồng em ra mà nói: “Con đã quá cái tuổi 30 rồi còn gì. Có nhỏ bé gì nữa đâu mà õng ẹo. Nhưng còn chồng con thì khác à! Nó còn trẻ lại là đàn ông đàn ang. Nên đây là lần cuối mẹ nói chuyện này. Trong năm nay nữa, kiểu gì thì kiểu cũng phải đẻ cho mẹ. Trai gái gì cũng được, không quan trọng. Nhưng nhất định phải đẻ. Chứ không, họ hàng cứ nheo nhẻo bảo nhà này vô phước cưới phải con dâu tịt nòi thì mẹ nói trước, mẹ cho T. A. đi lấy vợ khác đấy!”

Em đến là khổ tâm. Nào có phải em không muốn đẻ đâu nhưng là canh mãi mà trứng có chịu đậu đâu. Em có đi khám, bác sĩ cũng chẳng biết em bị gì mà chữa cho. Sau ghé qua Đông y, bác sĩ bên đó bảo em khí huyết không thông, có vấn đề nên bốc thuốc. Uống cũng gần 100 thang rồi mà có được đâu!

Bữa nọ, em rầu quá, về nhà mẹ chơi thì tình cờ gặp được một chị. Chị í cũng bị chậm con, chẳng chữa trị gì mà giờ cũng đuề huề 3 mặt con, 2 trai, 1 gái. Em nghe chị kể chuyện mà háo hức kinh khủng rồi hỏi luôn bí quyết.

Hôm sau, em về nhà chẳng biết dũng khí từ đâu mà gõ cửa phòng bố mẹ chồng tuyên bố luôn 1 câu “Bố mẹ, con hứa với bố mẹ dăm vài tháng nữa con sẽ có con cho bố mẹ ẵm bồng”. Hic, hùng hồn sởn 1 câu chắc nịch xong, em mới thấy mình hố. Ai đời chưa làm gì mà cứ như chắc rồi! Cũng tại mọi người bức em quá mà!

Đêm đó, đợi chồng về em làm mặt hình sự bảo chồng ngồi xuống cho em bảo "Chồng này, mai săn bằng được cho em cặp bầu hồ lô, tối lên giường em nói cho anh 1 bí mật!!!". Nhìn mặt chồng ngây ra là em biết không hiểu gì sất. Thực ra đó là cái bí quyết của chị ở gần nhà mách cho em đó.

Chị bảo vợ chồng hiếm muộn vô phương cứu chữa toàn làm thí cách này. Theo đó, cứ mua bằng được cặp bầu hồ lô, cắt nắp, bỏ hết hạt ra ngoài rồi treo trong phòng. Cứ treo như thế, sau vài tháng tự khắc có tin vui. Nói thật, mình cũng được học hành nên biết mấy chuyện này vô căn cứ nhưng cũng vì vô thưởng vô phạt, mình coi như thí. Cú này không xong, chắc mình cũng đến lúc ra khỏi nhà chồng để anh ấy lấy vợ khác, sinh con đẻ cái chứ em thì mệt mỏi cạn kiệt lắm rồi.

Chẳng ngờ, hôm sau, chồng cũng khéo tìm ra chỗ mua bầu hô lô. Tha về đúng hai quả như em đòi hỏi. Em bí mật làm y như cách đã được chỉ bày và khóa kín phòng mỗi khi đi làm để mẹ chồng không vào vứt đi. Đúng 5 tháng sau, khi hy vọng của mình cũng chẳng còn, chuẩn bị tâm lý sẵn sàng bị mẹ chồng lót lá trả về nơi sản xuất vì tội tịt đẻ thì em thấy trong người là lạ. Người tinh ý nhận ra sự khác biệt này cũng chính là mẹ chồng em. Bà bảo nhìn em giống bị cổ ngẳng. Em chả hiểu thế nào thì bà lại đặt ngón tay chỗ xương quai xanh em hét lớn “Sao con có bầu mà không nói mẹ biết!!!”. Rồi thì sau đó, thử que, siêu âm các kiểu đúng là dính chưởng thật. Cả nhà em ai cũng mừng, còn chồng em thì quýnh quá, chẳng biết làm gì, trước mặt bố mẹ mà cứ hôn vợ như thể muốn ăn tươi nuốt sống.

Vậy là giờ vợ chồng em có con rồi. Mới hôm qua đi khám lại, bác sĩ bảo em đã được 8 tuần rồi!

Tuy cách của em có phần hơi theo kiểu bố thí một chút nhưng các mẹ thử xem biết đâu lại được. Em thấy cách này cũng nhiều chị em hiếm muộn thử và thành công nên sẵn kinh nghiệm của mình kể chuyện này ra luôn thể cho các mẹ có hứng.

Còn một cách khác nữa mà em cũng từng nghe một mẹ kháo. Những mẹ nao hay có tiền sử thai lưu sẩy thì khi chuẩn bị bầu bì hoặc có rồi nên mua 5 hoặc 7 con gà đen về hầm, luộc, nấu cháo hoặc món gì cũng ok, miễn là ăn hết nhé. Làm cách này thì chuyện sẩy thai, lưu thai sẽ không còn nữa. Hơi duy tâm một chút vì nhiều người cho rằng gà đen có tác dụng xua trừ ám khí. Một chị bạn em đã làm theo cách này, trước 3 lần bị lưu thai mà giờ đã sinh được rồi. Còn trong thời gian có bầu, tầm 12 tuần trở đi hoặc 7 - 8 tháng có hiện tượng ra máu, dọa sẩy thì nên nằm tại chỗ, lấy củ gai uống vào sẽ cầm máu ngay.

Thực ra, đây cũng chỉ là những cách dân gian truyền miệng, nhiều mẹ thấy đúng nên lại tiếp tục truyền tai nhau. Các mẹ có thể tin hay không tin cũng tùy ạ! Điều quan trọng là đừng từ bỏ tia hy vọng nào cả. Cứ kiên nhẫn rồi con sẽ về các mẹ! Chúc các mẹ sớm có tin vui nha!!!

Tuyệt chiêu có bầu từ lần thử đầu tiên "một phát ăn ngay"

Mổ nội soi vì chửa ngoài tử cung có khả năng mang thai lại không các mẹ ơi!!!

Một nghiên cứu khoa học mới: Tăng khả năng thụ thai lên gấp ba lần!