Chào các mẹ thông thái!

E đang hoang mang quá, muốn tìm sự chia sẻ của các mẹ. Chả là CK của e tương đối ổn định (30-32 ngày). KK cuối của e là 25/07. Đến 25/08 e ko thấy xuất hiện QKD, e thử que QS thấy lên 2 vạch nhưng vạch 2 rất mờ, e phải căng hết mắt ra mới nhìn thấy. E thử 4 que đều hiện tượng như vậy ( e sợ que hỏng nên test vài que.hix) . Đến ngày 28/08 e thử máu kết quả beta HCG của e là 20.79, bs ko kết luận điều gì cả, bảo 2 hôm nữa xét nghiệm lại máu nếu hcg tăng gấp đôi là chắc chắn mang thai. Nhưng lần nào lấy máu e cũng bị xỉu nên e rất sợ, và ko dám nghĩ đến việc xét nghiệm lại nữa. E định quá 1 tuần trễ kinh sẽ đi siêu âm. Thế nhưng từ trc ngày đến kỳ QKD 2 ngày đến nay bụng e lúc nào cũng trong tình trạng đau lâm râm, khi bên trái, khi bên pải, khi cả bụng, cả bụng trên và bụng dưới. Lúc e thấy đau như chuẩn bị QKD, lúc e lại thấy như đau dạ dày :(

Chiều qua 30/08 tự nhiên e lại thấy đi vệ sinh ra ít dịch màu nâu nhạt, ít thôi. Bị ra 2-3 lần như vậy trong 1 buổi chiều. E lo quá đến bs Sơn Lạc Long Quân siêu âm. Bs soi ko thấy túi ối trong tử cung, túi cung douglas có ít dịch, bs ko kết luận ji cả, chỉ bảo e pải theo dõi, kiêng vận động, đi xa.v.v... E hỏi thêm bác về dịch douglas này ý nghĩa thế nào, bác bảo có thể chửa ngoài TC :((. Nói chung bs ko kết luận ji, bảo pải theo dõi sau 10 ngày siêu âm lại.

Hôm nay 31/8 (trễ kinh 6 ngày) e lo qua lại thử que quick stick, vẫn lên 2v, nhưng vạch 2 còn mờ mịt hơn mấy hôm trc, bung e thì vấn lâm râm đau, bầu ngực hơi đau, ko đau đầu ti. Liệu e có hy vọng ko các mẹ, e ko biết mình đang trong tình trạng ji nữa :((

Rất mong nhận dc sự chia sẻ của các mẹ