Chào các mẹ,

Mình năm nay 29t, có 1 đứa con gái năm 23t. Mà hồi đó còn trẻ người non dạ nên cũng chẳng có kinh nghiệm gì lưu lại cho lần sau cả. Nên cần các mẹ tư vấn cho mình với ạ. Mình hoang mang quá. 

Chẳng là mình mới thả được nửa năm nay, kỳ kinh nguyệt của mình thường bắt đầu tầm ngày 28 - 30 mỗi tháng. Nhưng tháng này ngày 20 mình thấy xuất hiện một ít máu. Và có biểu hiện buồn nôn, thèm ngủ... mua que về thử thì lên 2 vạch. Mình đã rất vui. Sau đó anh chồng có chở đi siêu âm. Nhưng bác sĩ lại nói không thấy túi thai và kiu mình về theo dõi cũng như thử lại coi sao. Về nhà mình vẫn thấy các triệu chứng như ốm nghén đó. Và thử que ở nhiều thời điểm khác nhau vẫn cho kết quả 2 vạch. Và mình nghĩ thời điểm mình siêu âm, còn chưa qua kỳ kinh của mình, nên có thể thai quá nhỏ. Siêu âm chưa thấy được chăng. Mình tự nhủ là đợi 1 2 tuần nữa rồi đi khám lại. Nhưng trong thời gian này mình vẫn ra máu, một ngày chỉ ra một ít như kiểu báo sắp có kinh ấy ạ. Ra rồi ngưng rồi hôm sau lại ra cứ ít ít như vậy. Không thường xuyên ạ. Đến nay so với kỳ kinh nguyệt của mình thì trễ cũng 10 ngày rồi, nên mình đi siêu âm lại. Bác sĩ nói có thấy một bọc giống túi thai nhưng ko rõ ràng, ko xác định đc có phải túi thai hay ko. Và còn đi kèm dịch, dịch này là máu mình hay ra vài ngày một ít ấy ạ. Bác sĩ lại nói có thể có thai nhưng máu ra thì khả năng là sẩy thai. Nhưng vẫn chưa chắc chắn. Nên lại về theo dõi thêm. Qua tuần khám lại. Mình hoang mang lắm ạ. Có ai gặp trường hợp này chưa ạ? Mình có tra gg máu sẩy thai ntn nhưng không giống. Hic. Mong nhận đc lời khuyên ạ?