Dear các mẹ,

Em mạn phép mở chủ đề này với hy vọng những mẹ đã có kinh nghiệm hoặc trùng sở thích với em thì chia sẻ cho em với ạ.

Em là một đứa nghiện cafe từ lâu lắm rùi, đồng thời cũng bị huyết áp thấp nên càng có "cơ hội" để uống cafe hàng ngày :p Trước đây một ngày em uống từ 2-3 cốc nhưng từ khi lấy chồng, em chỉ uống 1 cốc cafe nâu vào buổi sáng thui. Em lấy chồng hơn 2 năm rồi mà mãi vẫn chưa có em bé. Tuy lý do hiện tại là chồng em cũng bị yếu đang phải đi chữa chạy nhưng lắm lúc em cũng băn khoăn lắm, không biết có phải do mình hay uống cafe mà bị ảnh hưởng đến việc lâu có em bé? :Thinking: Em cũng đã từng hỏi 1 ông bác sỹ chữa cho chồng em, ông ấy có nói là vợ uống cafe thì không sao nhưng chồng thì không nên uống. Nghe mà thấy sướng! :Drooling:

Nhưng em vẫn muốn nghe các mẹ cho ý kiến và chia sẻ để đảm bảo chắc chắn là không bị ảnh hưởng. Nếu có thì em phải "cai" mất (nhưng nói thật, giờ mà em "cai" thì khổ lắm ý. Sáng đến công ty chẳng muốn làm việc luôn :Crying: ). Cafe có ảnh hưởng đến việc thụ thai không hả các mẹ? Có mẹ nào trong diễn đàn cũng là dân "nghiền" giống em, đã từng có thai mà không phải "cai" cafe thì chia sẻ cho em với nhé?!

Many thanks, :Kiss:

P/s : Em đã từng đọc chủ đề của một mẹ mở hỏi về cafe có ảnh hưởng đến baby hay không nhưng đó là lúc có rồi, và em định bụng, khi nào có em bé thì mới "cai".. :Drooling: :p