Dù bạn đang cố gắng hết sức để thụ thai hay đang hy vọng cuộc vui quá đà vài tuần trước không để lại hậu quả nghiêm trọng khi bạn chưa sẵn sàng thì cũng khó có gì có thể căng thẳng sánh được với 3 phút ngồi chờ kết quả từ chiếc que thông thái thần kỳ – thường gọi là “que thử thai”.

>> Mời xem thêm:

3 phút ư? Bạn cảm giác là lâu hơn thế chứ? Phải đến 30 phút hay 3 tiếng ấy chứ? Vì bạn đã nghĩ được hàng tá điều trong khoảng thời gian đó cơ mà… Chẳng hạn như:

1. Bạn bắt đầu tè và nhận ra là cái que hay hũ đựng không nằm dưới “thác”… Tiêu rồi! Sao giờ?

2. Bạn nín lại một giây, chỉnh lại vị trí, lần này ngắm hoàn toàn trúng mục tiêu và bạn thở phào nhẹ nhõm.

3. Trấn tĩnh lại nào, đặt đồng hồ và đợi thôi…

4. Rồi bạn bắt đầu tưởng tượng… Có thể có một con người nhỏ xíu đang lớn lên trong bụng mình đó… Ô mai sấu!

5. Nhưng ngay lúc đó, đột nhiên thực tế ập tới. Bạn có thể đã có thai! Nhưng bạn đã thật sự sẵn sàng để có con chưa vậy?

6. Nhưng rồi bạn tự nhủ với mình đại loại như, “Ôi dào, không sao đâu mà. Được mà. Không sao. Được thôi mà.”

7. Nhưng cũng liền ngay sau đó, bạn phát hoảng lên, “Không! Không được đâu! Tui chưa sẵn sàng mà trời ơi!!!”

8. Bất kể bạn nghĩ gì thì vào đúng giờ đã hẹn, đồng hồ sẽ điểm. Thời khắc phán quyết đã tới đây rồi.

9. Mẹ ơi! 2 vạch rồi! Có thai rồi! Bạn bắt đầu cười, rồi khóc, miệng thì cười mà những giọt nước mắt hạnh phúc nhất đời cứ lăn dài trên má. Bạn vậy là sắp trở thành mẹ rồi đó nha!!!

;;) 9 điểm trên đây, bạn ghi được mấy điểm vậy? Heheh ;;)

<<< Thử thai