Chào các mẹ! 

Cho mình hỏi chút ạ?

Mình mới làm lại hộ khẩu cho con về phường đại kim, trước con mình đúng tuyến học trường đại từ giờ mình muốn chuyển qua cho con học ở đại kim cho gần sát nhà luôn để tiện con đi học về bố mẹ ko phải về giữa chừng để đón con ( Vì năm nay mình thấy lớp 1 tuyển sinh đúng tuyến như hộ khẩu nhà mình là sẽ vào trường Đại Kim). Năm nay con mình lên lớp 3.

Mình có gọi tới số 02438551599 để hỏi trước xem có được không? Vậy mà khi bắt máy đầu dây bên kia như quát mắng lên với phụ huynh - trả lời 1 câu từ lớp 2-lớp 5 sang hỏi trường đại từ, chưa để cho mình nói thêm câu nào là tắt phụt máy luôn. Thật sự mình rất thất vọng về cách giao tiếp như vậy, thiết nghĩ số điện thoại của trường là để có vấn đề gì thì phụ huynh học  sinh có thể gọi để hỏi chứ đâu phải để quát mắng khi nhận được cuộc gọi đâu? ( Cũng mất một câu trả lời, nói sao để người hỏi cũng có câu cảm ơn chứ sao phải vậy?hic). Mình thật sự không hiểu nổi cách làm việc như vậy...? Vì mình thật sự bức xúc quá nên có tâm sự đôi lời như vậy,

Qua đây mình muốn hỏi các mẹ là ko biết như trường hợp con nhà mình có chuyển trường được không ạ?

Cám ơn các mẹ nhiều ạ!