Chào mọi người

Mình hiện tại là mẹ hai bé 9 và 6 tuổi đang sống và học tập tại Singapore. Hàng tuần các bé nhà mình có làm bài tập toán trên trang web beestar.org theo chương trình toán Mỹ. Mình thấy việc làm bài trên trang web này rất hữu ích. Trước đây mình có chia sẻ trang web này, nhưng một số mẹ có phản hồi là không đăng ký được và vào làm được. Mình thực sự cảm thấy rất tiếc nếu các con không biết đến những bài tập như thế này. Vậy nên ngoài việc sử dụng trang web này làm công cụ giúp cho con chúng ta làm bài tập toán, mình mong topic này cùng tạo một môi trường học tập, trao đổi của cả con cái lẫn phụ huynh. Có gì chúng ta còn chưa rõ ràng thì cùng nhau thảo luận.

Hiện tại mình có biết có một số mẹ lớp 1 quan tâm, vậy nên mình post bài tập của các bạn lớp 1 lên trước nhé. Bé 6 tuổi nhà mình cũng đang làm bài tập này, nên mình có thể tham gia thảo luận với các bạn cùng cho con làm.

Các mẹ nào lớp 2, 3 và cao hơn muốn cho con làm, nếu cũng không đăng ký và truy nhập được thì ới mình để mình post lên đây cho các bạn lấy bài làm cho con nhé.

Chúc các bà mẹ giúp được các con nhiều trong việc luyện tập bài toán Mỹ bằng tiếng Anh.