Con mình năm nay học lớp 1. Hôm nay cũng là ngày thi hết học kỳ 2, mình vào hỏi thăm cô giáo xem tình hình cháu học thế nào thì được cô giáo cho biết học kỳ này cháu chỉ được "Học Sinh Tiên Tiến" mà chỉ duy nhất bé nhà mình trong lớp là học sinh tiên tiến còn các bạn toàn "Học Sinh Giỏi" hết. Nghe xong, mình thấy buồn quá. Một năm trời mình dày công dạy dỗ mà cuối cùng chỉ được kết quả như thế này. Mình chán nản quá! Con mình học thì hay mất tập trung, không chịu chú ý làm bài. Tuy không phải đứa học kém, nhưng do mải chơi, mất tập trung nên không bao giờ làm đúng hết các baì kiểm tra cô giáo giao. Mình thật sự bất lực với con. Mặc dù mình chỉ đứng ngoài trong việc dạy con học bài ở nhà. Mình thuê 1 gia sư về dạy rồi vẫn hang ngày kiểm tra toàn bộ sách vở học tập của cháu. Đến thứ 7, chủ nhật cô giáo nghỉ mình lại kiểm tra con xem con học thế nào. Thế mà cháu vẫn học kém. Các bạn ơi, giúp mình với. Bây giờ mình rất bế tắc trong viêc dạy dỗ con. Không biết phải nên tiếp tục như thế nào nữa. Mà năm nay mình còn 1 bé Quý Mùi cũng vào học lớp 1 nữa chứ. Khó khăn lại chồng chất khó khăn. :Crying::Crying::Crying::Crying: