Năm 2021 tức là sang năm con gái em bắt đầu vào học lớp 1 và hiện tại bản thân của em đang rất chi là lo lắng việc này các chị ạ, còn gái em sinh năm 2015 năm nay cháu mới có 17 kg thôi ạ, sang năm em không biết là cháu còn tăng được lên đến 20 kg không để mà đi học chứ em thấy hiện nay chương trình học của các con tiều học cũng nặng lắm rồi cho nên em lo lắm, cặp thì to chà bá, con mình thì bé như con muỗi như thế không hiểu có theo kịp với các bạn, theo kịp cái chương trình học nữa không biết, nghĩ mà thấy lo quá ạ.

Một vấn đề nữa đó là con gái em thì nói chung là cũng rất thông mình và nhanh nhạy, em muốn đầu tư cho con học ở 1 ngôi trường có chất lượng tốt một chút cả về cơ sở vật chất và trình độ của đội ngũ giáo viên nhưng khổ nỗi gần nhà em chỉ có 1 trường tiểu học công lập mà bản thân em thấy nó chưa được tốt lắm để có thể cho con mình nhập học, mà trường đạt tiêu chuẩn em đưa ra thì lại quá xa gia đình cho nên em đang phân vân rất là nhiều luôn các chị ạ.

Theo các chị em nên cho con học trường công lập hay là trường dân lập thì hơn vậy các chị, nếu học trường công lập ở gần nhà thì em chắc chắn rằng chương trình học sẽ vô cùng nặng luôn các chị ạ, thường thì trường tư chương trình học của họ nhẹ nhàng lắm, con mới đi học mà đã vất vả rồi thì em thương con em lắm luôn. Các chị cho em lời khuyên nhé.