các anh chị ơi bé nhà em năm nay đang học lớp 1 cháu học 2 tuần đầu tiên đều 9,10 tiếng việt và toán ,ngày nào cũng thế và đến tuần thứ 3 cháu tự nhiên bị điểm 5 làm em giật mình và hết sức bàng hoàng nhưng em cố bình tĩnh động viên con sẽ cố gắng" mẹ tin là bài hôm sau con sẽ điểm cao hơn" đó là môn toán, và tối hôm đó em gia sức hướng dẫn con làm lại bài và cố giải thích cho con hiểu vấn đề sai ở đâu, hôm sau cháu đã lên được 8 điểm em lại động viên "ngày mai con sẽ cố gắng chắc chắn điểm sẽ cao hơn hôm nay" nhưng hôm sau cháu làm bài chậm quá lên cô không chấm bài và em kiểm tra bài thì phát hiện 2 chỗ sai, và em đã p[hát hiện ra rằng cô giáo đã đổi chỗ cho cháu đẩy cháu ra ngoài cửa cho lên cháu hay nghoanhr ra ngoài lơ đãng, vậy bây giờ em có lên xin cô chuyển chỗ cho cháu ko hay cứ để cố sắp tự nhiên, và em cần có biện pháp cứng rắn với cháu khi dạy cháu học hay vẫn cứ giữ nguyên thái độ cũ , và một lần có bạn mách em là cháu ngồi trong lớp nói chuyện, và em đã phân tích với cháu là ko lên nói chuyện vì ko tốt và mong rằng sẽ ko có lần sau nữa, đến tuần sau có bạn mách với em là cháu nói chuyện với bạn ngồi cạnh và em đã cáu " nếu xảy ra tình trạng này một lần nữa mẹ sẽ mách bố và sẽ ko cho con đi học nữa " cháu khóc và nói"ko cho con đi học thì con học dốt à", anh chị nào có kinh nghiệm nuôi dạy con hãy bảo em xử lý tình huống này với?:Crying: