Các chị ơi con em năm nay được 1 tuổi rồi ạ, em gặp phải 1 rắc rối như thế này ạ. Hiện tại thì chồng em đi làm công nhân cho một công ty lương tháng được khoáng 10 triệu đồng/ 1 tháng mà lại làm ca kíp, rồi xoay ca các kiểu không có thời gian trông con cái. Em thì em sinh cháu được 1 năm nay rồi hưởng thai sản được 6 tháng xong em cũng xin nghỉ ở nhà chăm con luôn cho tới bây giờ, bởi em k nhớ ai trông con được mà tầm tuổi này cho con đi trường gửi trẻ thì ít nơi nhận lắm ạ, với lại thật sự là em cũng không yên tâm ý. Hiện tại do dịch bệnh thì công việc của chồng em cũng bị ảnh hưởng ít hiều, lương lậu không còn được như trước nữa cho nên em muốn đi làm lại mà khổ nỗi bây giờ con cái lại không có ai trông cho thế mới khổ ạ. Bây giờ nghèo quá rồi em cũng đưa ra hai phương án cho chồng em lựa chọn đó là:

Thứ nhất: Gửi cho về quê cho ông bà ngoại trông hộ, quê em ở trên Sơn La cơ, em thì người dân tộc Tày nên vào nhà em cũng hơi xa sôi cách trở nên chồng em không nghe đưa con về

Thứ hai: Tìm trường quanh khu vực Đông Anh Hà Nội cho con học mà hiện tại em chưa tìm được ngôi trường nào phù hớp và nhận trẻ 1 tuổi như con nhà em. Có chị nào biết trường nào có chất lượng mà giá vừa phải một chút thì mách em với ạ. Chứ giờ không đi làm thì gia đình em không trụ được qua mùa dịch này nữa rồi