Các mẹ đang băn khoăn khi chọn trường cho cn và mong sao con đi học không khóc nhiều phải không? Mình đã thu thập tài liệu và được cô giáo tư vấn và mình thực hiện đúng như vậy thì thấy con đi học rất nhanh quen nên chia sẻ cùng các mẹ. Thứ nhất là phải tìm được trường ưng ý. Sau đó cho con đến trường choi. Cùng với thời gian này mình phải chuẩn bị sẵn sàng cho con về tâm lý. Nói với con rằng con sẽ đi học, tìm hiểu tên các cô, các bạn ở lớp con sẽ học sau đó nói chuyện với con. Về nhà cả gia đình cùng nói về trường, về cô giáo và các bạn với một thái độ tích cực. Nếu mình có điều kiện thì trong tuần đầu tiên nên cho con đi học muộn và về sớm sau đó kéo dài thời gian ra. thời gian đầu mới đi học về nhà con có thể bám bố, mẹ hơn, có thể hư hơn lúc chưa đi học nhưng mình tránh than thỏ , xót xa con trước mặt. Nói chuyện về các bạn, về trường về các cô với con nhất là không được đưa các cô ra dọa. Con mình chỉ mất một tuần đầu là khóc con bây giờ bố mẹ đến đón còn không chịu về. Bạn nào có kinh nghiệm hay thì chia sẻ với mọi người nhé