Các mẹ ơi!

Con trai em được 30 tháng, đã đi học lớp Nhà trẻ ở trường Mầm non của Phường rồi nhưng ở nhà cháu rất ương bướng, hay nằm lăn ra ăn vạ lắm!. Em nhận thấy mình là người mẹ rât nghiêm khắc vậy mà không dạy bảo được cu cậu các mẹ ạ!:Sad: Nói chung cả nhà đều rất nghiêm khắc với cháu, nhưng nói gì cu cậu cũng không nghe lời cứ tỏ ra như không nghe thấy và làm theo ý của mình!. Em biết là ko nên đánh con đâu nhưng đi làm về mệt mỏi, con quấy khóc và chỉ bám mẹ thôi(không theo ai lúc nào cũng chỉ theo mẹ) làm em rất bực mình. Em luôn thực hiện phương châm đầu tiên là nói nhẹ trước, nịnh cu cậu trước, nếu mà ko nghe em mới đánh đòn. Em là người cũng nóng tính, nên lúc đánh là đánh rất đau nhưng các mẹ ạ! nhưng con em giờ cũng ko sợ đánh, càng đánh cu cậu lại càng lao vào mẹ ôm rồi khóc! Em đuổi đi cháu cũng ko đi cứ vừa khóc vừa ôm mẹ, giải thích hoặc nói thế nào cháu cũng ko nghe, ko trả lời. Nói tóm lại, hiện giờ nếu dọa đánh đòn là cháu không sợ nữa rồi.Em cảm nhận thấy cháu bây giờ không biết sợ điều gì cả. Em lo quá! Cứ tình trạng này thì lớn lên làm sao em dạy được cháu các mẹ nhỉ??? Các mẹ có cách gì giúp em với! :Crying:

Em cảm ơn cả nhà mình!