chào các mẹ!

Cả tuần nay mình bị căng thẳng quá nên muốn chia sẻ với các mẹ có cùng tâm trạng

Con mình được gần 3 tuổi mình cho cháu đi mẫu giáo được 1 tuần 1 buổi thì ốm nên hôm nay mình cho cháu nghỉ.

Mình nghĩ là đi mẫu giáo dần dần trẻ sẽ quen thôi nhưng thời gian đầu mình rất lo lắng nên muốn nhận được sự góp ý của các mẹ đã từng trải qua giai đoạn này rồi.Các mẹ giúp mình nhé

Mình nghĩ là ở lớp con không được ăn no nhưng về nhà hỏi con về lớp học con đều nói không, hỏi cô giáo thì cô vẫn nói là cháu ăn được nên mẹ không khai thác được gì cả.

Mới đi học nhưng con mình đã thấy sụt cân & một điều lạ là về nhà con ăn cũng ko hào hứng như trước khi đi học.

Bữa ăn của con thành ra rất nặng nề.Mình đã rất kiên nhẫn để không bắt con pải ăn, không quát mắng con.Mình lấy riêng cơm, thức ăn và rau ra 3 bát nhỏ để con tự xúc cơm và đồ ăn mà con muốn. Giờ ăn cả nhà cùng ngồi ăn vui vẻ.Nhưng tình hình chẳng cải thiện được gì cả.Con ăn rất ít mà toàn thấy nghịch đồ ăn thôi.

Trong lòng mình rất suy nghĩ ko biết các mẹ có cách nào giúp mình với?

Con đi học về thời gian đầu mình thấy con còn khó bảo hơn hay ăn vạ, đòi thứ gì không được là khóc ngay.Mình đang rất cố gắng để dạy còn dần dần.

Nhưng đúng là nhiều khi cái đầu muốn nổ tung lên.Mình đã rất kìm chế để không đánh con nhưng thật là mẹ càng cố gắng thì càng thấy căng thẳng quá

Xin lỗi các mẹ vì mình viết lan man quá nhưng rất mong được sự chia sẻ của các mẹ ah!

Mẹ Rùa!:Crying: