Con em 19 tháng mà cứ động một tý có gì không vừa ý là lăn đùng ra ăn vạ rồi khóc lóc không ngừng đến khi đạt được mục đích thì thôi. Nhiều lúc đang chơi tự dưng lăn đùng ra mà e cũng không hiểu nguyên nhân vì sao. haizzzzz quát không được, mà đánh cũng không sợ. E bất lực quá, nhiều lúc chỉ vì cách dạy dỗ đứa nhỏ mà e rồi bố mẹ ck mâu thuẫn, e thì mún nghiêm khắc khi con khóc hờn e không đáp ứng vì không muốn cháu thành quen rồi hình thành thói xấu, còn ông bà thấy cháu khóc thì lại vội ra bênh, thấy có người bênh nó được thể khóc to hơn. Có hôm e đã đóng cửa mà ông bà còn xông vào mắng là con khóc mà k dỗ, trong khi cháu nó bướng bỉnh k theo ý muốn là lại lấy nước mắt làm vũ khí. Hôm qua em nóng tính em tét mông cho mấy cái thiệt đau nó càng khóc to hơn, rồi ông vào bế nó trớ ra thế là lại mâu thuẫn. Hnay e thấy thương con lém, lại buồn nữa không biết có phải mình đã làm đúng không, làm cách nào để dạy dỗ con, có phải e là bà mẹ tồi không hiểu được tâm lý của trẻ con không. em buồn quá, các mẹ truyền em ít kinh nghiệm về nuôi dạy trẻ với.........:((:((:((