Bé nhà em được 3 tuổi rồi. Bé rất hiếu động và nghịch ngợm. Đồ chơi mua cho bé thường tồn tại không quá vài ngày.

Dạo này nhà em có rất nhiều chuột, cả nhà em ai cũng quý vật nuôi, bé cũng đặc biệt thích chó mèo gà vịt... nên em có xin về 2 con mèo con vừa biết ăn.

Mấy hôm nay 2 mèo con về nhà rất ngoan và dễ thương, ăn rất giỏi, có vẻ rất quyến luyến bé. Trưa nay lúc em làm việc nhà thì bé dắt 2 con mèo ra sân chơi, vô ý thế nào mà đạp lên 1 con. Rồi mang giấu đi ko nói cho mẹ biết. Em bảo bé đi tìm thì bé cứ đánh trống lảng như là ko hiểu em nói, k0 nghe em nói, nên em đã nghi nghi rồi. Đi soi đèn ngoài vườn thì thấy mèo nằm dưới gầm ghế đá vừa chết xong, người còn ấm. Em liên tục hỏi bé là có biết mèo chết không, sao mèo chết vậy thì bé cứ nói không không rồi quay đi chỗ khác. Em cũng nói với bé là cán lên mèo thì phải nói cho mẹ biết để mẹ mang nó đi bác sĩ mới cứu được nó, con giấu mẹ nên em chết rồi thấy chưa... thì bé cũng giả lơ...

Em buồn và giận lắm nên đã phạt bé vào giường nằm đắp chăn rồi.

Em thấy buồn vì bình thường bé thương mèo lắm, cho mèo ăn, cho mèo uống sữa, khóc khi mẹ đánh mèo... vậy mà khi thấy mèo chết bé không 1chút mảy may để ý.

Em không biết như thế là có bình thường hay không. Phải xử trí với bé như thế nào đây.