Chòm Sao Cự Giải (22/06 - 22/07)

Con cua trong chòm Cancer vốn là bạn của quái vật biển cả Hydra. Câu chuyện về chú cua này xuất hiện trong truyền thuyết về mười hai chiến công của Hercules thời kỳ chàng phải làm nô lệ cho Eurystheus, vì phạm tội giết vợ con mình trong một cơn điên do nữ thần Hera gây nên. Lần này Hercules buộc phải xóa sổ thế giới của Hydra ở Lerna. Vào lúc quái vật có nhiều đầu Hydra xông tới và quấn lấy Hercules, lần lượt từng cái đầu ghê sợ ấy bị Hercules cắt cho đến khi, đối với Hydra, tình thế thật là thê thảm. Nhìn người bạn của mình liều lĩnh mãi trong tuyệt vọng, chú cua bật khóc "Bạn Hydra của ta khổ quá!" và gan góc dùng những chiếc càng tấn công Hercules. Nhưng trước người anh hùng vĩ đại nhất của thần thoại Hy Lạp, chẳng có cơ hội nào cho chú cua cả, và chú bị chế ngự ngay lập tức. Nhìn thấy tình bạn này, các vị thần rất cảm động và đã đưa bức tranh ba nhân vật lên thành một chòm sao trên thiên đàng.

Hình ảnh mang tính chất minh hoạ

Nếu bạn là một phụ nữ thuộc chòm sao Cự Giải
: bạn có thể sử dụng bản năng che chở của “tình mẹ” bên trong con người bạn để trở thành một cô giáo dạy trẻ hay một nữ hộ sinh. Khi bạn có được lòng tin và có điều kiện tốt, bạn có thể làm việc như một người trang trí nội thất hoặc người chủ cửa hàng hoa.

Nếu bạn là đàn ông thuộc chòm sao Cự Giải
: bạn chỉ thích giao thiệp với mọi người. Bạn có thể trở thành một bác sĩ tâm lý, một bác sĩ cố vấn cho các cặp vợ chồng hay một giáo viên. Nếu bạn đã có con thì đây là điều thuận lợi để người đàn ông thuộc chòm sao Cự Giải lựa chọn việc ở nhà để chăm sóc con cái.

Chòm sao Cự giải với biểu tượng thật đáng yêu. Các bạn hãy cùng tham gia chương trình bằng cách gửi những câu chuyện cổ tích, những phóng sự mà bạn sưu tầm được trên báo chí, mạng internet ...hay thậm chí là những sáng tác của riêng bạn .... về biểu tượng này nhé.

Đừng quên đăng kí coupon nhận quà cho bé (với địa chỉ thật chính xác) sau khi gửi bài bạn nhé : http://www.webtretho.com/news/customer/campaign/form/coupon

Món quà dành cho bạn sẽ là 03 bịch khăn ướt của nhãn hàng KINKIN đó bạn . Nhanh tay lên bạn nhé. :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

BTC rất mong nhận được sự tham gia nhiệt tình của các bạn.:LoveStruc::Rose:

Thân ái,

:Rose::Rose::Rose:

BTC