Có làm mẹ rồi mới thấy nuôi con không hề đơn giản các mẹ ạ. Chưa nói đến chuyện dạy dỗ, học hành, chỉ tính riêng chuyện ăn uống của con thôi mà mẹ đã có trăm nghìn thứ phải lo. Giờ không còn quan niệm cho con ăn no là đủ mà mẹ phải làm sao cung cấp đủ dưỡng chất cho con mỗi ngày nữa. Với em, lo lắng lớn nhất là làm cách nào bổ sung đủ canxi cho con cao khỏe, phát triển thể chất tốt nhất, không khéo lại bị còi xương thì khổ.

Em biết bữa ăn hàng ngày thì không cách gì cung cấp đủ lượng canxi cho con cả nên thường tìm loại sữa nào có bổ sung canxi cho con uống. Mà giờ sữa nào cũng thấy có canxi cả các mẹ, nên em cũng không biết uống bao nhiêu là đủ. May sao, hôm bữa đọc báo em phát hiện loại sữa nước mới của Nestlé ghi rõ cung cấp 25% nhu cầu canxi cho trẻ luôn. Như vậy có nghĩa là mỗi ngày em cho con uống 2 hộp là yên tâm rồi. Thật đơn giản, tiện lợi các mẹ ạ. Có mẹ nào cho con uống sữa này giống em không? Em thấy sữa này có đến 3 mùi vị cho con thay đổi nữa chứ, con không bị ngán chút nào. Thấy tiện dụng và ngon quá em chia sẻ cho các mẹ biết nè, 2 hộp sữa này mỗi ngày là mẹ hoàn toàn yên tâm rồi nhé! Giờ thì sữa này trở thành bí kíp chăm con của em rồi nè các mẹ.