Lâu rồi, bố cũng đã quen với cảnh làm làm cha, làm mẹ, ...hehehe... là Tất cả nhề Gà con! Mới ngày nào các GC của bố chập chững, còn được GM ấp ủ những tưởng rằng niềm ao ước bấy lâu đã trọn vẹn... giông tố quét qua, Nhà Gà tan tác... những người phụ nữ yêu thương nhất của các con "một đi, ko trở lại"... thế là bố bước vào cuộc đời "làm mẹ"... choáng lắm gà con ạ!

Mới ngày nào, chị lớn "còi zin" nay đã thanh thiếu nữ, nhìn ra dáng lắm... nhưng phải gắng học tốt nghe con yêu... chị cả mừ... Chị bé thì thôi rồi "hạt mít", vậy mà cũng đã lớp 5 nhề... mồm miệng tép nhảy nhé... "ní nuận" trời ơi luôn... mừng lắm nhưng bố cũng lo lắng, sợ nhất "tò mò"... hehehe... Tội nhất là cuti, thương con nhìu lắm... thế mà cũng đã biết đòi hỏi... con siêu nhân này, con Ninjago kia... choáng vì phải tranh luận với con lắm rồi...

Trộm vía, các con khỏe nhìu, ngoan nhìu bố thấy "mát ruột"...!

May mắn cho Nhà mình năm này đã tìm được mẹ cho các con, nhà mình đông vui thêm hơn, các con lại có thêm anh em, bố tin tưởng là mẹ sẽ yêu thương các con hết lòng! Và Bố được trở về đúng nghĩa của "đàn ông" là ko phải mặc váy nữa nhé Gà con ạ... hehehe... bố cũng thấy vui cảnh gia đình quây quần ấm cúng bên nhau...

Đợt này tuy có rét hại khắc nghiệt nhưng đã yên tâm hơn nhiều những năm trước...

Cám ơn cuộc đời! Xin Trời, Phật cho Gà con khỏe, ngoan nhiều!!!