Con trai yêu quý của mẹ!

Chúc mừng sinh nhật con tròn hai tuổi. Xin cảm ơn ông trời đã dành tặng con trai đến với mẹ. Giờ này con đang ngủ thật ngoan bên cạnh la em chó bông của con đấy! 2 năm nay và cũng chẳng biết là đến bao giờ nữa đêm nào cũng vậy, mẹ như 1 cái đồng hồ báo thức đúng 2h là mẹ tỉnh dậy chỉ chờ con trai chu miệng chụt chụt là mẹ vội vàng pha sữa cho con, con chở mình là thể nào cũng quờ tay tìm em chó bông để ôm. Mùa đông thứ 2 rồi đêm đến mẹ sờ lưng kiểm tra xem con có nóng không để cởi bớt áo, con trai mẹ máu nóng lắm cứ đắp chăn vào là thế nào đạp tung ra ngay, nếu muốn con ngủ thật ngon giấc mẹ phải cởi tất đắp chăn nhưng phải để hở chân, em chó bông thì lúc nào cũng bên cạnh để con quờ tay là thấy. Làm mẹ thích thật, hạnh phúc lắm con trai ạ. Thích nhất, tự hào nhất, hạnh phúc nhất vì mẹ hiểu con muốn gì??? Tuy con mới 15 tháng thôi là mẹ có thể nói chuyện bằng lí lẽ với con được rồi. Ngày nào cũng thế mẹ chỉ vào bụng mẹ bảo con thơm em Sóc, yêu em đi là con vén bụng mẹ lên thơm chụt 1 cái, bố mẹ đi làm con đòi đi theo mẹ bảo bố mẹ đi làm kiếm tiền mua thịt cá, bỉm sữa về cho con là con không khóc, không theo nữa, con không muốn ăn cháo định nhè ra mẹ bảo bây giờ Đậu nhè ra là bẩn hết áo, không có áo mặc là lạnh bụng rồi đau bụng phải đi bác sĩ tiêm là con lại ăn hết bát cháo ngon lành. Chỉ cần tự nhiên con gọi "mẹ chinh chẹp ơi " (mẹ xinh đẹp ơi) là mẹ mua bóng bay cho con nhé hay là con trai mẹ lại sắp xin đòi mẹ cho đi ra ngoài đường chơi. Buồn cười lắm con trai ạ, ngày đấy con chỉ mới 18 tháng, tập tọe biết nói thôi, khi ấy mẹ vừa sinh em Sóc, hàng ngày ông bà nội giúp mẹ trông con, ai hỏi mẹ đâu là con bảo "mẹ óc" ( mẹ trông em sóc) con mới biết nói nên không nói được dài. 1 hôm con đang chơi ở nhà bác Liên mẹ ra đấy con nhìn mẹ con hỏi "em óc ủ" ? Mẹ rồi bác Liên, cả bà nội nữa chẳng hiểu Đậu nói gì? Đến ngày hôm sau cũng thế con lại nhìn mẹ hỏi "em óc ủ"? Như 1 sợi dây vô hình liên kết những âm thanh non nớt của con mẹ chợt hiểu con muốn hỏi gì mẹ hỏi lại con " có phải con hỏi mẹ là em sóc ngủ đúng không" con bảo có ạ. Lúc đấy mẹ tự hào lắm vì chỉ mẹ mới hiểu con muốn nói gì, chỉ mẹ mới dịch cho bác Liên hiểu được con hỏi thế vì ngày nào cũng thầy mẹ ôm em Sóc tự nhiên 2 hôm nay lại thấy mẹ sang nhà bác Liên chắc tại em Sóc ngủ nên mẹ mới đi được. Nhanh thật mới đấy với đây con đã tròn hai tuổi rồi mẹ xin chúc con thật khỏe mạnh, ăn ngoan, chóng lớn và con yêu ơi suốt cuộc đời này nếu có thể mẹ sẽ luôn và mãi dõi theo từng bước chân con, luôn bên con hiểu con và mẹ mãi mãi yêu con....