Em lần đầu làm mẹ. Thấy gần nhà em các mẹ than con biếng ăn quá trời làm em cũng hoang mang, sợ con mình cũng biếng ăn ấy. Có mấy vấn đề, em mong được các mẹ tư vấn nè! Các mẹ đã nuôi con rồi tư vấn cho em nhé.

1. Bé nhà em 4 tháng rồi đã ăn dặm được chưa? Em thấy đến bữa, cho bé ngồi cạnh chỗ bố mẹ ăn cơm, con cứ nhìn mẹ ăn mãi thôi :)) Đưa miếng xoài vào mồm cũng mút lấy mút để, yêu lắm!

2. Hôm nọ em đi siêu thị tham bột ăn dặm cho bé nhà em. Em thấy toàn bán bột ngọt không à :( Với cả chỉ có vài mùi vị, bé ăn mấy ngày chắc sẽ ngán mất thôi. Mấy chị biết bột nào có mùi vị đa dạng để em có thể đổi bữa thường xuyên cho bé không ạ? Ngày đầu bé mới tập ăn chắc ăn cũng không nhiều đâu các mẹ nhỉ.

3. Làm thế nào tạo đc thói quen ăn uống tốt cho con và con ko bị biếng ăn sau này? Em thấy mấy mẹ cạnh nhà chiều nào cũng mang con ra đường dụ ăn, có nhà còn thuê cả xích lô rong bé nữa :(( Nhìn mà nản quá đi. Hic....hic....

Mẹ nào có nhều kinh nghiệm trong lĩnh vực này thì tư vấn giúp em với nha. Em cám ơn ạ!