Chào các mẹ của WTT.

Bé nhà mình hôm nay tròn 1 tuổi. Mình được biết đây là giai đoạn đánh dấu mốc quan trọng của con. Giai đoạn con cần biết nhiều thứ, cần tiếp xúc mọi vật xung quanh. Mình đang băn khoăn không biết chọn đồ chơi thế nào để phù hợp với độ tuổi của con đồng thời giúp con phát triển trí não cũng như tư duy. Mình ghét những đồ chơi bạo lực như súng, kiếm hay siêu nhân. Nhiều lúc thấy con ngồi chơi với đống đồ xung quanh cũng dạy con một vài điều nhưng không thấy phản ứng của con mấy, mình đâm lo. Mình đang không biết chọn đồ chơi và chơi những trò chơi gì để giúp mẹ và con có thể giao lưu cùng nhau. Mình mong sao con mình sẽ là một cậu bé nhanh nhẹn, hoạt bát và sáng tạo.

Khi chưa có con cũng nghĩ ra nhiều thứ dành cho con lắm nhưng đến khi bắt đầu làm mẹ mới thấy thật khó: chọn đồ chơi sao cho phù hợp và an toàn cho con trong từng giai đoạn phát triển thật không dễ chút nào. Một tuổi con trẻ thường chơi những trò chơi gì nhỉ các mẹ nhỉ, khi chọn đồ chơi cho con các mẹ thường chú ý tới những điều gì?

Mẹ nào biết thì trả lời giúp mình nhé. Mình cảm ơn

Mẹ BingBong