Chào các mẹ,

Nhân dịp nhà mình có bé bi mới siêu âm được 6 tuần tuổi, mừng quá dò tìm khắp nơi thấy các mẹ chia sẽ với nhau mình học được nhiều điều rất bổ ích.

Hôm nay mình mở topic này để thiết kế Bếp hiện đại cho các mẹ có nhu cầu, dự định mình sẽ thiết kế khoảng 10 bếp, sau đó tùy theo tình hình Topic mình sẽ tính tiếp.

Thiết kế dạng Outlines (dự thảo), để các mẹ có thể hình dung được không gian Bếp mình chứ không thiết kế chi tiết nha các mẹ.

Yêu cầu cung cấp: màu cánh tủ (chất liệu cánh tủ), màu mặt đá, màu sơn tường.

Thiết bị bao gồm: chậu rửa, máy giặt, máy hút khói, tủ lạnh (loại tủ lạnh), máy nướng...

Diện tích phòng (dài x rộng x cao). Mô tả lối ra vào, mô tả Toilet, cửa sổ...

Yêu cầu nâng cao: thiết kế theo phong thủy. Cái này thì mất khá nhiều thời gian hơn do nhiều yếu tố quyết định. Mẹ nào có thầy nào coi sơ sơ thì càng tốt, mình có thể làm được. Tuy nhiên, sợ rằng không đủ "tay ấn", không tránh khỏi sơ xót sẽ bị khiển trách.

Nên hạng mục này của mình chỉ dừng lại ở các thông số các mẹ cung cấp: cho sẵn vị trí đặt bếp, không tư vấn theo phong thủy nha.

Có điều gì sai xót mong các mẹ thông cảm, sự góp ý của các mẹ dù bất cứ hình thức nào cũng đáng quý và đáng trân trọng.