Dear Các mẹ thông thái!

Mình đã vào trang này cả 2 năm nay trước khi xây nhà để học hỏi kinh nghiệm của các mẹ và rất vui vì các mẹ nhiệt tình và tốt bụng nhưng chưa có topic nào thấy chia sẻ về vấn đề hàng xóm như nhà mình đang gặp phải. Mình buồn quá!!!! cả nửa tháng nay ko thể cười lên được trong khi xây nhà còn nhiều áp lực. Mình muốn quên cảm giác này đi!!!!! Các mẹ cho mình ý kiến để chôn nó đi nhé?

Nhà mình từ hôm động thổ tại Mỹ Đình thì có đi nói chuyện với Hàng xóm và xin thông cảm để xây cho gọn gàng vì khu đó chỉ còn nhà đất nhà mình, họ đổ rác và đất lên rất cao.

Nhưng hàng xóm đầu tiên nói: " Tôi sống không vì tiền, nên anh chị đến nhà hỏi thăm, quà cáp thế là được rồi! thế mà lại bảo nhà trước họ làm họ ủng hộ tiền làm đường 20triệu đến lượt nhà mình thì bắt ủng hộ 40triệu mới được làm? - Ép từ thiện một cách quá đáng vậy? đưa 10tr thì cầm và nói phải thêm 30tr nữa thì mới được cho xe vào? Ko thì ko có thợ nề gì hết!

Tóm lại nhà em đã nộp 40tr tiền làm đường trong ẫm ức!

6tr tiền họ xây hộ cái tường gạch chắn đất để cho ngõ đi cho sạch!

Và thêm 4tr hôm nay nhà xát cạnh vì mình để nguyên vật liệu và cho Cụ già khó tính vòi vĩnh

Vậy là vưa động vào đống đất mà đi bay 50tr cho 1 bầy kền kền xung quanh em

Thử hỏi sau này em phải sống sao đây?????