hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Tui có một người bạn, có sở thích rất đặc biệt: LỘT XÁC CHUNG CƯ CŨ.

Mà theo giống như người ta nói thì hình như cổ làm vì đam mê thôi, chứ chẳng lời lỗ gì.

Nghĩ làm sao mà khổ công bỏ 2 tháng trời đi mọi ngóc ngách, tìm những đồ cổ cổ, xưa xưa, gôm hết về, rồi chỉ đạo thi công từng chút, từng chút một. Nghiện nhà như tui mà nghe thôi đã thấy mệt. Thiệt phục sát đất.

Vì sao tui nói cổ làm vì đam mê chứ chẳng lời lỗ gì?

Công làm từ “quản đốc” thi công, đến đi góp nhặt từng cái bàn, cái tủ, rồi tiền thi công hơn 300 triệu, để biến căn nhà 80m2 với 1 phòng ngủ, 1 bếp, 1 phòng khách, 1 phòng ăn, 1 nhà WC…THÀNH CĂN NHÀ 2PN, 2WC, 1 BẾP VÀ 1 PHÒNG KHÁCH...hỏi có thánh không?

…rồi giờ cho thuê giá 18 triệu/tháng, ngay Quận 1, nhà đẹp, còn hợp xì-tai nữa chớ - Style ECO FRIENDLY cực kỳ thân thiệt với môi trường, mê lắm lận…🥰

Rồi quý dị đoán xem, cổ có lời không?

Tui thì tui mạnh dạn đoán: LỜI LỖ GÌ TẦM NÀY rồi đó

Mà nói nghe, nhà cổ đi thuê đó quý dị…nhà thuê đó, tui nhấn mạnh lần nữa…NÓ LÀ NHÀ ĐI THUÊ

Nhìn cái nhà trước và sau khi LỘT XÁC, tui chỉ có 1 ước mơ:

HOẶC hãy cho tui đủ tiền thuê nhà cổ

HOẶC hãy cho tui có nhà để cho cổ thuê và LỘT XÁC nó...

Vế sau có vẻ khó, nhưng nghe đâu NHÀ VẪN ĐANG TÌM KHÁCH THUÊ NÊN…TUI QUYẾT ĐỔI ĐỜI ĐỂ THUÊ NHÀ BẠN (Ai đó động viên tui đi...please…😭)

(Tui share lên đâycho ai có chung cư cũ, hay nhà cấp 4 mà đất rộng xây giống vầy nè…đẹp lắm lận, không tin hôm nào tui dắt cho đi xem 😁)