Để được nghe tiếng con gọi mẹ người phụ nữ đã phải trải qua biết bao hy sinh không chỉ về mặt sức khỏe về vóc dáng mà còn cả về tinh thần nữa. Mình bầu bé thứ nhất vì không có nhiều kinh nghiệm nên mình cũng bỏ qua những dấu hiệu của rạn da dẫn đến khi sinh xong và giảm cân thì da bụng và mông mình hằn lên những vết rạn đen.Dù đã sử dụng các phương pháp để xóa rạn nhưng cũng không thể xóa hết được.Đến khi bầu bé thứ hai mình rút kinh nghiệm và áp dụng các biện pháp giảm rạn da ngay từ tuần thứ 16 của thai kỳ.

hình ảnh

Vì đang mang bầu nên mình áp dụng các biện pháp hoàn toàn tự nhiên phương pháp mình lựa chọn đó chính là dầu dừa vì dầu dừa có khả năng dưỡng ẩm cao cùng hàm lượng vitamin E sẽ giúp giảm tình trạng rạn da rất tốt.Mình chọn những quả dừa bánh tẻ sau khi loại bỏ vỏ và màu nâu của vỏ dừa mình mang đi xay và lọc lấy nước. Để lấy hết được dầu bên trong quả dừa mình dùng nước ấm để lọc dừa sau đó mình chưng cất để lấy phần dầu. Mỗi lần mình làm từ 2 đến 3 quả để tránh để lâu dầu sẽ hỏng.

Bắt đầu từ tuần thứ 16 mình kiên trì sử dụng dầu dừa,mỗi ngày mình dùng một lần, massage nhẹ vùng da bụng và mông trong vòng 20 phút sau đó thì rửa lại bằng nước sạch.Do kiên trì sử dụng nên sau khi sinh bé thứ 2 mình không xuất hiện các vết rạn da mới ,các vết rạn da trước cũng mờ hẳn nhờ đó mình thấy tự tin hơn rất nhiều