Vấn đề rạn da luôn là nỗi lo của các bà bầu khi bước vào thai kỳ phải không ạ? Ai cũng muốn dù bầu nhưng vẫn giữ được làn da như thuở xuân thì, mịn màng và không 1 vết rạn, tuy nhiên việc tăng cân khi mang bầu rất dễ khiến da bị rạn, vì vậy các mẹ hãy phòng tránh bằng cách bôi kem trị rạn ngay từ những ngày đầu thai kỳ nhé.

ĐIỀU TRỊ RẠN DA

Ở 1 số bà bầu dù tăng cân nhiều nhưng vẫn không bị rạn là nhờ chăm chỉ bôi kem rạn đấy các mẹ ạ. Lựa chọn kem trị rạn thì trên thị trường có nhiều loại lắm, lúc bầu mình có thoa dầu trị rạn của Bio oil nha các mẹ, loại này đã khá phổ biến trong giới bà bầu rồi, mình dùng tới tháng thứ 8 mới bắt đầu bị rạn vì làm biếng bôi với lại mình không thích mùi dầu lắm, thêm nữa là loại này là dầu nên rất bết dính, thấm khá lâu, nếu có điều kiện các mẹ nên đầu tư loại nào xịn 1 chút nhé.

Trước khi rạn da thường sẽ bị ngứa nha các mẹ, nếu ngứa các mẹ hạn chế gãi nhé, càng gãi vết rạn sẽ càng đậm màu và nhanh rạn hơn đó, vì gãi nên hồi bầu mình mới bị rạn đó, lúc bầu mình tăng 13kg cả thai kỳ nhưng chỉ tăng tới hết tháng thứ 8 thôi, sáng tháng thứ 9 là đứng cân rồi, thai nhi thì vẫn tăng đều, được cái mình bôi dầu trị rạn cũng khá đều ( trừ những ngày lười ☺️) nên mình chỉ bị rạn 1 ít phần bụng dưới thôi. Tuy nhiên việc rạn da cũng ảnh hưởng 1 phần do cơ địa nữa đó nha các mẹ.