Mình thấy có rất nhiều mẹ khi mang bầu hoặc có con nhỏ rất hay kiêng sử dụng những mỹ phẩm dưỡng da, nhưng các mẹ nên biết rằng, việc dưỡng da chỉ ảnh hưởng đến tầng lớp biểu bì hoặc cùng lắm là vào tới trung bì chứ không thể nào ảnh hưởng vào tới bên trong, trừ khi cái sản phẩm mẹ dùng là chất hóa học mạnh.

Có thể thông qua mùi hương nồng bay vào bên trong khi mẹ hít phải, nếu mẹ muốn sử dụng mỹ phẩm hãy nhớ tìm nguồn nào uy tín cũng như an toàn để sử dụng, và mình hoàn toàn khuyến khích các mẹ làm đẹp khi mang bầu, vì mẹ làm đẹp mẹ sẽ cảm thấy vui vẻ và hạnh phúc lúc này hoocmon tốt sẽ tiết ra, có lợi cho thai nhi.

Bà Bầu Có Nên Dùng Kem Chống Nắng Không? - Đẳng Cấp Phái Đẹp

Tương tự, cũng nằm trong mỹ phẩm sử dụng cho da, kem chống nắng là 1 sản phẩm rất quan trọng, cần được sử dụng hàng ngày, nhất là mẹ đang mang bầu, nếu tiếp xúc trực tiếp với tia UV sẽ gây hại cho làn da của mình, có thể sẽ gây nám da, ung thư da…Vậy các mẹ nên sử dụng loại kem chống nắng nào cho bà bầu để vừa an toàn vừa hợp lý, ở đây mình không review về 1 sản phẩm nào cả.

Thường thì các dòng kem chống nắng của bà bầu sẽ được sản xuất với tiêu chí là an toàn, thân thiện và từ thiên nhiên để tránh gây ảnh hưởng cho thai nhi, có nghĩa là mẹ cần tìm hiểu thành phần của loại kem chống nắng đó và test lên da của mình xem có hợp không? Mỗi mẹ sẽ có cơ địa da khác nhau, nên sản phẩm phù hợp sẽ khác nhau nhé. Mẹ hãy tìm những shop bán đồ bà bầu uy tín, người ta sẽ tư vấn theo đúng yêu cầu của các mẹ ạ. Bầu bì cũng cần phải đẹp nha các mẹ.