Mang bầu nên cơ địa của mẹ bầu sẽ thay đổi rất là nhiều nhé. Thường thì mẹ bầu cũng hay gặp phải, đó là tình trạng sạm da trong quá trình thai kỳ của mình. Biểu hiện của sự sạm da được hiên lên rõ nhất hay ở phần cổ và phần nách ý.

Các mẹ bầu sẽ cảm thấy rất là mất tự tin khi ra ngoài, vì dấu hiệu thay đổi không mong muốn của mình mà không biết phải khắc phục nó như thế nào. Sử dụng mỹ phẩm thì không nên nhé vì nó rất là không tốt cho bé. Vậy làm thể nào để vừa hết thâm đen da mà lại an toàn cho bé đây?

hình ảnh

Đó là các mẹ bầu chưa biết cách thôi nhé. Khi mình mang bầu, mình hầu như hoàn toàn mất tự tin khi ra ngoài vì nhìn mình trong gương nó thay đổi tồi tệ đến mức không còn nhận ra là mình nữa ý. Mình buồn lắm nhưng vì bé trong bụng nên cần mình phải cố gắng tìm cách khắc phục nó thôi. Mình thường hay lấy cám gạo trộn với sữa chua đắp lên vùng cổ và nách bị thâm đen để cải thiện.

Có khi mình dùng nước cốt chanh trộn với cám gạo để đắp lên những chỗ thâm đen ý. Mình cứ kiên trì làm vậy khoảng gần tháng là đã cảm thấy những vết thâm đen trên người giảm rõ rệt nhé. Dùng cám gạo đắp thì an toàn cho bé vì không có hóa chất gì hết, hơn nữa cám gạo còn giúp khử mùi rất là hiệu quả nhé.

Trộn cám gạo với sữa chua hay nước cốt chanh tươi sẽ giúp cho vết thâm sạm dần được mờ đi nhé. Các mẹ bầu thực sự cần thì hãy thử cho mình sử dụng nhé, hiệu quả khiến các mẹ bầu sẽ hài lòng lắm ạ.