Trong suốt thời gian mang bầu, để đảm bảo sự phát triển tốt nhất cho con người mẹ thường kiêng không sử dụng các mỹ phẩm chăm sóc da hay những thực phẩm chức năng hỗ trợ làm đẹp da , thế nên da thường bị xấu đi, nám sạm hoặc khô da.Thế nhưng , chỉ cần dành một chút thời gian là các bạn có thể cải thiện làn da của mình rất nhiều.

Có rất nhiều cách chăm sóc da mà các bạn không cần sử dụng đến các sản phẩm mỹ phẩm đắt đỏ như: Phương pháp xông hơi cho da mặt, việc xông hơi sẽ giúp lỗ chân lông trên da mặt thông thoáng, loại bỏ được các bụi bẩn trên da.Nguyên liệu thì hoàn toàn tự nhiên như lá sả , chanh , lá bưởi, nếu các bạn không có thời gian thì có thể chỉ xông mặt bằng nước sau đó dùng thêm nước hoa hồng.

hình ảnh

Ngoài ra một tuần các bạn có thể đắp mặt nạ cho da mặt từ một đến hai lần bằng lòng trắng trứng gà kết hợp với mật ong hay tinh bột nghệ với mật ong cũng rất tốt , vừa sạch da vừa cấp ẩm cho da.Điều quan trọng nhất trong quá trình chăm sóc da đó chính là chống nắng cho da, dù bạn có chăm sóc da kĩ thế nào nhưng không chống nắng tốt thì mọi công sức chăm sóc da của bạn trở nên vô ích .

Trên thị trường bây giờ rất nhiều các sản phẩm chống nắng nhưng mình thường lựa chọn các sản phẩm chống nắng của hàn vì nó hợp với và có khả năng chống nắng tốt hơn.Sau một thời gian kiên trì sử dụng mình thấy da mình đã có những cải thiện rất nhiều, bớt khô da và các mảng da khác màu nữa .Mình tin rằng nếu kiên trì sử dụng thì da mình sẽ được phục hồi như lúc chưa mang bầu.