Làm mẹ là điều tuyệt vời nhất mà mỗi người phụ nữ đều sẽ được trải qua. Tuy nhiên, để đón nhận được thiên thần bé bỏng ra đời, mẹ cũng phải đánh đổi rất nhiều thứ. Một trong những vấn đề hay gặp nhất của các bà mẹ sau sinh đó là bị nám. Vậy làm sao để chữa khỏi khi mới chớm bị giúp mẹ lấy lại nhan sắc.

7+ Cách Trị Nám Bằng Rau Ngót Đơn Giản, Hiệu Quả 2021

Trong bài hôm nay, mình sẽ giới thiệu đến các mom phương pháp trị nám sau sinh bằng rau ngót rất hiệu quả mà mình đã áp dụng. Rau ngót có công dụng chữa nám vì thành phần của nó chứa nhiều vitamin C giúp tái tạo collagen. Vừa có tác dụng làm mờ vết thâm nám và chữa lành những tổn thương trên da hiệu quả. Đầu tiên mẹ hãy lấy 1 nắm lá rau ngót tươi rửa sạch, có thể xay hoặc bỏ vào máy xay xay cho nhanh, mục đích để lấy nước cốt của rau ngót thui ạ.

Sau đó dùng nước cốt đó thoa lên vùng da bị nám. Mẹ hãy để khoảng 15-20 phút sau đó rửa lại bằng nước thật sạch là được nha. Các mom làm liên tục trong vòng 2 tuần sẽ thấy hiệu quả rõ rệt đó ạ. Mỗi ngày làm 1-2 lần nhé. Mình hay làm lúc trước khi đi ngủ vì lúc đó được thư giãn và không tiếp xúc với bụi bặm nên hiệu quả hơn à.