Người ta nói " xấu con thơ, dơ bà chửa" quả không sai các mẹ nhỉ. Các mẹ có lưu lại khoảnh khắc thời kỳ bầu bí không ạ? Em thì cả 2 lần mang bầu đều chụp ảnh lưu giữ. Nhìn lại hồi bầu bạn lớn mà em còn không mê nổi mình, da thì xỉn màu, mụn nổi tùm lum, cái mũi thì nở to và đỏ như quả cà chua…

Rút kinh nghiệm đến lần bầu bạn thứ 2 thì em đã phải tìm cách chăm sóc để da dẻ mình không gặp phải tình trạng đó nữa. Ban đầu em định tìm đến một số mỹ phẩm quảng cáo trên mạng trị nám, trị mụn, trị tàn nhang… hỏi thì shop nào cũng cam kết dùng được cho mẹ bầu. May mà chưa mua thì chồng em phát hiện và nhất quyết không cho dùng mỹ phẩm vì chồng em nói sẽ không tốt cho con, chẳng may mua phải mỹ phẩm giả thì nát cả cái mặt tiền.

hình ảnh

Thế là em lại hì hụi tìm cách cải thiện bằng thiên nhiên. Ngó quanh vườn nhà em thì mới phát hiện cả một rừng thảo dược đẹp da nhé. Có ngày em lấy nha đam về đắp mặt, có ngày thì dùng quả chanh vắt nước trộn lòng trắng trứng gà bôi lên da, có ngày lại thái dưa leo để làm mặt nạ, có khi giã lá mồng tơi, lá tía tô để đắp mặt luôn các mẹ ạ. Nhiều khi lích kích cũng ngại nhưng an toàn cho mẹ bầu là nhất. Chẳng biết em làm vậy có đúng không mà lần này bầu đến tháng thứ 7 rồi da mặt em vẫn đẹp và trắng nhẵn. Chồng em còn khen nữa mà các chị.