Trẻ nhỏ thường mấy tháng là mọc răng. Nhiều bé mọc muộn bố mẹ hay lo lắng vì lúc con ăn dặm được rồi mà răng của con chưa mọc được ah. Trẻ thường mọc răng từ tháng thứ 6 đến tháng thứ 7 là nhiều nhưng cũng có bé 4 tháng đã mọc rồi nhé. Bố mẹ cũng không nên quá lo lắng về vấn đề này vì con mọc sớm cũng sẽ thay sớm mà. Cũng do cơ địa của con chứ không phải do mẹ bổ sung không đầy đủ chất cho con nhé. Không biết con các mẹ thế nào chứ con mình mỗi lần mọc răng thì sốt lên sốt xuống ah, con đau nhức quấy khóc suốt.

hình ảnh

Con lại còn nhẹ cân, chậm lên cân nữa chứ mà lại gặp tình trạng mọc răng như thế này thì con lại càng sụt cân nữa ah. Có chị mách mình uống nước lá tía tô mình đang băn khoăn không biết có nên cho con uống không, có tác dụng gì không để ngăn chặn cơn sốt và đau nhức này. Nhưng mình đã áp dụng thử và thấy con cũng cắt cơn sốt sau 2 bữa con uống nước tía tô này.

Nước hơi khó uống nên mẹ kiên trì cho con uống nhanh khỏi lắm. Ngoài ra để tránh con bị sốt khi mọc răng thì lúc con được 3 tháng 10 ngày mẹ xát lá hẹ vào lợi của con nhé. Mẹo của các cụ để lại đấy ạ. Mẹ nên để ý lúc con được hơn 3 tháng thì mẹ làm cho con cũng đỡ sốt nhiều đấy nhé. Chúc các con mọc răng không hề sốt với những bài thuốc, mẹo dân gian đó nhé. Con hay ăn chóng lớn nha