Bé ko có nếp sinh hoạt Easy. Thời gian ăn ngủ lộn xộn bạn sẽ ko canh được Ngưỡng Buồn Ngủ của bé để cho bé đi ngủ. Nếu ko đc đi ngủ ngay Ngưỡng buồn ngủ thì sẽ rất khó ngủ, ko bùn ngủ thì vỗ hoài vẫn tỉnh queo, quá buồn ngủ thì lại cáu gắt.

Bạn và người nhà ko nhất quán với nhau trong quá trình tập. 

Thấy bé khóc quá sốt ruột quá lại cho bé ti để ngủ, hoặc bế đi ru võng, nôi cho bé ngủ với hi vọng mai bé ít khóc hơn r tập tiếp, nào ngờ phản tác dụng, mai bé lại khóc to hơn vì bé nghĩ cứ khóc to ta lại đc ti để ngủ

Ko làm đúng trình tự ngủ, đốt cháy giai đoạn. 

Nhiều bạn mới tập tự ngủ cho con thấy con ngủ dể quá, tưởng thành công rồi, lần sau lại bỏ bớt giai đoạn, ko wd, k wn,k ti giả xong đc 1 thời gian, con đến kì WW hay phải kéo WT, con cáu gắt, lúc đấy mới bắt đầu wd, wn các kiểu thì con đã ko còn thích nghi đc nữa r.

-Thay đổi nhiều PP mà ko kiên trì 1 PP đến cùng.

-Không sd Nút Chờ.

Nhiều bạn thất bại xong lại đổ thừa con em khó, ko biết tự ngủ. 100% trẻ sơ sinh sinh ra đều có khả năng tự ngủ, các bé chỉ khác nhau ở tính khí thôi, bé Thiên Thần, Bài Bản sẽ học nhanh hơn bé Cáu Khỉnh, Năng Động. Quan trọng là ở bạn, cần phải có 1 sự KIÊN TRÌ và QUYẾT TÂM cực lớn mới THÀNH CÔNG.

KHÓ KHĂN NHẤT KHI TẬP TỰ NGỦ LÀ GÌ?

Vâng, khó khăn lớn nhất ko phải ở bạn, ở con bạn mà là ở những người thân trong gia đình bạn. Họ chính là yếu tố cản trở bạn nhiều nhất khi tập tự ngủ cho con, họ phản đối bạn quấn bé, phản đối bạn để cho bé khóc....

Rất nhiều bạn đã than phiền với mình khi bị ông bà, người thân phàn nàn đến Stress- Áp Lực và Trầm Cảm rồi chán nản bỏ cuộc. Và mình cũng đã từng bị như vậy, nhưng đã Quyết Tâm rồi thì cứ Kiên Trì mà thực hiện thôi. 

Hãy thuyết phục mọi người ủng hộ bạn, hoặc nếu không thể, thì ít nhất bạn hãy thuyết phục Chồng của bạn đồng tình với bạn. Tinh thần là quan trọng. Hãy chứng minh cho mọi người thấy rằng con bạn có thể tự ngủ, hãy đưa clip tự ngủ của nhiều đứa trẻ khác cho mọi người xem để họ biết rằng, trẻ sơ sinh có nhiều khả năng tuyệt vời như thế nào.

Vậy còn chần chừ gì nữa, bạn hãy bắt đầu ngay đi khi chưa quá muộn, không có thành công nào mà không chông gai, khó khăn. Thành quả ko thể ngày 1, ngày 2 bạn có được mà đó là cả 1 quá trình cố gắng nổ lực của bạn và con bạn .Tự ngủ là gần như là 1 kỹ năng sinh tồn, và là món quà tuyệt vời nhất mà cha mẹ có thể dành tặng cho con.