Tình trạng trẻ bị rôm sảy như ngày nay rất nhiều đúng không các mẹ. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến con bị như vậy như chế độ ăn uống cộng với ngoài trời thời tiết nóng nực. Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ với chị em mình làm thế nào con hết rôm sảy nhé

. Mình lấy kinh nghiệm thực tế từ con mình ra để các mẹ tham khảo. Như chúng ta cũng biết ngày nay ngoài ăn thực phẩm chiên xào nhiều, đồ ăn nhanh, đồ uống ngọt, đồ uống có ga… mà trẻ thì toàn thích ăn những đồ này đúng không các mẹ. Chúng là những nguyên nhân gây ra con bị rôm sảy đấy ạ.

hình ảnh

Kết hợp với các loại hoa quả của mùa hè như xoài, sầu riêng, dưa hấu… là những hoa quả rất nóng đấy nhé. Mẹ cho con ăn thì nên cho con ăn ít hoặc hạn chế ăn thôi nhé chứ cấm hẳn con không ăn cũng không được. Dù sao trong hoa quả mỗi loại có bổ sung vitamin khác nhau nữa mà tăng sức đề kháng cho con đấy.

Con bị như vậy mẹ tắm cho con bằng lá trà xanh, trầu không, cây bồ công anh, cỏ sữa…Mẹ đun lên cho ít muối vào nhé. Tắm cho con trong vòng 2 tuần là con cũng tịt dần đấy mẹ nhé. Thật đơn giản đúng không các mẹ. Con bị rôm nếu mẹ cứ để vậy lâu ngày con thành viêm lỗ chân lông không thoát được mồ hôi dẫn đến con bị viêm da đấy mẹ nên để ý đến con nha. Chúc các mẹ thành công. Con luôn khỏe mạnh, ngoan ngoãn, không còn rôm sảy làm con khó chịu nha con.