Công ty cho danh hiệu Quản lý kỹ tính nhất năm thì mình xin nhận, chứ sang phạm trù bỉm sữa thì mình liền âm điểm ngay các mẹ ơi! Can tội mải mê làm ăn, lấy chồng muộn nên khoản chăm con đối với mình mới tinh thôi.

Mà nói nào ngay, từ ngày có con, tính cách của mình cũng thay đổi ít nhiều. Hồi xưa khó tính bao nhiêu, bầu phát là tự dưng mềm mỏng, tâm lý với nhân viên hơn hẳn, không biết có mẹ nào ở đây giống mình không ;) Cái này chắc do lúc nào cũng tự nhủ phải vui vẻ thì con sinh ra mới hông quạu đó hehe. Ta nói sếp với nhân viên giờ cứ như chị em một nhà, cái gì cũng quan tâm và giúp đỡ, đặc biệt là trong khoản chăm con nữa cơ đấy!

Nhớ hồi mới sinh, biết mình loay hoay tìm tã tốt cho con mãi mà chưa được vì da Mun nhà mình khá nhạy cảm, thế là bé nhân viên vác ngay lên nhà 2 bịch tã Moony Natural. Mình còn đang bất ngờ thì bé đó đã cười hì hì rồi bảo “chị cứ tin em đi”. Ừ thì tin thử coi sao! Tã Moony mình cũng biết từ khá lâu rồi, vốn là thương hiệu Nhật Bản được các mẹ bỉm sữa ca tụng suốt rồi.

Ấn tượng đầu tiên của mình về tã là bao bì khá nhã nhặn, màu trắng ngà dịu dịu, lại thêm mấy cành bông nâu nâu, túm lại là trông sang chảnh, xịn mịn, nhìn lạ hẳn so với mấy dòng tã khác thường hay có màu sắc sặc sỡ. Rồi thêm cái tên có chữ Natural nữa, làm mình nghĩ ngay tới keyword “hữu cơ” – trend nhiều sản phẩm chăm sóc da dạo gần đây.

Mình đọc tiếp trên bao bì thì thấy trong tã có 3 loại dầu thực vật là dầu gạo, dầu jojoba & dầu olive nên giúp kháng viêm và dưỡng ẩm cho da bé. Mình thực sự bị thuyết phục khi cho Mun xài thực tế. Sau vài trận hăm với mấy tã cũ, thì ơn giời, cuối cùng Mun đã có thể tìm thấy chân ái với Moony Natural. Mông con lúc nào cũng mềm mại, mịn màng và đặc biệt không hề hăm đỏ. Mun nhà mình ngủ xuyên đêm, sáng hôm sau mình mới thay mà trộm vía từ khi dùng Moony Natural em ngủ ngon hơn, không có chút gì gọi là khó chịu vì hăm hay ngứa gì đâu.

Với dùng Moony Natural được cái là tã hút tốt lắm. Ban đầu mình không để ý, xong có 1 hôm lu bu quên thay tã, tới lúc vật Mun ra thì ẻm đã ị lúc nào, vậy mà phân hay nước tè cũng không hề bị dính ngược lại vào mông & hoàn toàn không tràn dù cái tã thì nặng trịch cả ra. Mình vệ sinh sạch xong vẫn có hơi chút thấp thỏm vì sợ mông con ngâm trong mớ đó lâu quá sẽ bị hăm, vậy mà hôm sau vẫn cứ “mịn không tì vết”. Tới đây thì khó tính như mình cũng đành “gục ngã” trước Moony Natural vì quá ư là xịn xò. Mẹ nào có bé da nhạy cảm thì mình nhiệt tình đề xuất dùng Moony Natural luôn. Tuy hơi đau ví tí nhưng mà chất lượng thì cũng thuộc dạng đỉnh của chóp rồi nên tha hồ yên tâm nhé. Mình dạo qua các trang TMĐT như Shopee, Lazada thì thấy Moony Natural cũng có nhiều chương trình khuyến mại, các mẹ thử tìm hiểu xem sao nhé.

Lúc nhắn tin cảm ơn bé nhân viên, nó mới thú thật Moony Natural cũng là bí kíp chống hăm chống tràn của cu Nếp nhà nó. Vậy đó, khi khó mới biết ai nhiệt tình giúp mình. Thế mới biết, một em bé ra đời, không chỉ mang đến niềm vui mà còn hàn gắn, giúp các mối quan hệ tốt đẹp hơn, các mẹ nhỉ?