Có mẹ nào như mình không ? Hay là đang nuôi con mọn đâm ra nhạy cảm...

Mình rất ngại viết lên đây nhưng lần này phải viết , xem các mẹ có ai có con giống con mình thì cùng vào chia sẻ....

Chả là bé nhà mình đến nay được 6 tháng tuổi rồi. Từ khi sinh ra tới giờ rất rất chi là ngoan luôn . Ngoan đến nỗi ko ai bảo mình có con mọn ý. Chưa bao giờ biết quấy khóc là gì. Có đói cũng không khóc , đi tiêm phòng cũng không khóc không sốt . Ăn được , ngủ được . Nhìn thì kháu khỉnh đẹp zai thông minh. Nhưng mỗi thế thì chẳng phải lăn tăn điều gì cả. Mình lo là 6 tháng rồi mà con vẫn chưa biết theo, chưa biết ai là người quen ai là người lạ cả. Nhìn theo đồ chơi , nhưng không biết với lấy đồ chơi.... chưa biết lẫy nữa ý. Nhìn bên ngoài thì thấy con phát triển tốt . 6 tháng được 8,5 kg dài 68cm. Khi mình đẻ con có 2,8kg thôi . Nhưng thực tế thấy con chậm cũng rất là lo lắng. Mình cho bé đi học bơi , các bạn khua tay chân, tập tay với đồ chơi dưới nước . Bé nhà mình thì không, cu cậu còn ngủ ngon lành dưới nước ấy. Mình có nói với bác sĩ riêng của con, bs cho con đi khám ở khoa tai, khoa mắt con đều ổn rồi. Nhưng giờ mẹ con mình vẫn đang trong viện , bs lấy máu đi xét nghiệm từ hôm qua đến giờ chưa có kết quả . Con đã kiểm tra não rồi , đều bình thường . Hôm nay kiểm tra điện đồ eeg thì chưa thấy kết quả. Bác sĩ khoa xương mấy hôm nay cũng đến kiểm tra liên tục nhưng mình chưa biết thế nào nữa ...

Nhiều người cứ bảo mình nhạy cảm quá thôi, con biết hóng chuyện, cười khanh khách rồi , có sao đâu. Nhưng mình nuôi mấy đứa trẻ con rồi lại thấy con không bt nên lo quá các mẹ ạ. Anh chị của bé đều nhanh nhẹn hoạt bát. Giờ lớn rồi, học giỏi nhanh nhẹn chứ không như bé thế này.

Có mẹ nào có con như thế không ? Vào chia sẻ với mình với

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Lavender0201