Mình ở Đà Nẵng, sinh con được 7 ngày thì mình phát hiện 2 chân con không đều nhau, lúc ấy mình có hỏi cô hộ sinh thì cô ấy bảo bé sinh ngôi ngược nên chân chưa duỗi thẳng được, mình đã tin lời cô ấy tuyệt đối để rồi sau này luôn ân hận và hối tiếc. Lúc con được 4 tháng mình thấy chân bé càng lộ rõ bên ngắn bên dài nên đưa con vào bệnh viện Nhi Đồng 2 khám, bác sĩ cho con đeo nẹp nhưng 1 tháng sau phải tháo ra vì không có hiệu quả, hẹn mình con 6 tháng thì quay trở lại mổ. Nhưng bác bảo mổ khả năng thành công không cao, nếu không được thì đợi 18 tháng mổ lại. Mình về lại Đà Nẵng thì bác sĩ tại đây lại bảo bé 10 kí thì có thể mổ được nhưng sau mổ bé vẫn đi khập khiễng chỉ ít hơn chứ không thể khỏi hoàn toàn. Mình nghe mà tim đau nhói, thương con gái bé bỏng của mình quá. Nhìn con ngủ mà nước mắt mình cứ chảy dài. Liệu sau này con sẽ thế nào với 2 chân không bằng nhau. Xin các mẹ đã từng trải hoặc biết qua cho mình kinh nghiệm và chia sẽ để mình có thêm động lực và hy vọng để con mình được chữa khỏi hẳn, được tự do chạy nhảy vui đùa như bao bạn khác. Xin cảm ơn các mẹ đã đọc bài