Các mẹ ơi, em buồn quá! Mẹ nào rảnh chia sẻ kinh nghiệm chăm con giúp em với ạ

Tình hình là con em bị bẹp đầu, bây giờ ai cũng trách là tại mẹ đặt con nằm nhiều quá, nhất là bà nội bé. Mỗi lần lên chơi thấy đầu con em bị bẹp là bà lại nhai đi nhai lại cái điệp khúc do em lười bế con, để con nằm nhiều nên giờ bị bẹp đầu hix. Đúng là lúc mới sin hem con em nằm nhiều thật nhưng cũng do hoàn cảnh cả các mẹ ạ! Bố mẹ ruột em ở xa nên lúc e sanh đẻ không thể vào chăm cho em dc, còn mẹ chồng em thì lúc ấy cũng vướng cô em ck sinh nên chỉ thỉnh thoảng chạy sang phụ tý lại về. Ck em chỉ xin nghỉ là dc 1 tuần, sau đó phải đi công tác, một mình em ở nhà lo con cái bận túi bụi nên nhiều lúc cho con bú xong là em cho bé nằm chơi để còn cơm nước, nhà cửa nữa. Mà lúc ấy em không nghĩ nằm nhiều sẽ hại con, em chỉ muốn con nằm cho thoải mái, không bị cong vẹo xương, phần vì con em cũng không thích bế các mẹ ạ, chỉ thích nằm thôi, bế lên 1 lúc là nó khó chịu rồi. Lúc cho con nằm em cũng chú ý xoay đầu cho nó nằm nghiêng bên này bên kia nhưng được 1 lúc nó lại xoay thẳng lại, kể cả chèn gối cũng thế. L

Giờ con bị bẹp đầu thì ai cũng đổ lỗi cho em, con bị thế em cũng đâu muốn, người buồn nhất vẫn là em chứ ai huhu. Mà các mẹ cho em hỏi có đúng là do em cho bé nằm nhiều nên bị vậy ko ạ? Liệu bây giờ có cách khắc phục tình trạng này không các mẹ? Em xin các mẹ đừng bơ em, em đang rất cần được chia sẻ hixhix