dạo này nhiệt độ thời tiết lên tới gần 39 độ mình người lớn nóng còn chịu ko nổi huống chi em bé ... mình mới sanh bé đc 1th 15 ngày ... trời nắng nóng quá 2 mẹ con ko nằm than lun , mẹ thì tắm nước ấm ấm hơi mát tí .... chứ mùa này tắm nước nòng với nằm than chắc có nươc die sớm muk tắm nước lạnh thì sau này sợ run người nên chỉ tắm nước hơi ấm ấm nói chung là mát tí ... tranh thủ sáng tắm , trưa gội đầu ,tối xối sơ trc khi đi ngủ cho dể ngủ ...

Còn bé , chỉ cần tắm gội buổi sáng với nước khổ qua , trà xanh , hay pha chanh với nước tắm cho bé là đc rồi ... tháng này không nên dùng mấy cái dầu gội sữa tắm chi cho bé , vừa làm cho bé khó chịu hơn trong mùa này ... có thể mặc đồ ngắn cho bé , đừng dùng mấy cái tả giấy hâm hán tội nghiệp bé ( các bạn cứ nghĩ thử xem trời nóng vầy mà vào ngày ấy nữa các bạn sử dụng mấy miếng kia cỏn khó chịu thì đối với bé cũng vậy đặc biệt da bé mỏng và nhạy cãm hơn da mình nhìu mà ) cứ thả rong cho bé thoải mái đi mặc dù bít là sẽ giặt đồ hơi bị nhìu ak ...

ngoài ra vào những ngày nắng nóg vậy các mẹ cũng có thể cho bé uống 1 muổng nước cam cho bé vào buổi sang cũng tốt cho bé lắm ak ... còn các mẹ nên ăn đồ mát để sữa ko bị nóng nhé ... đừng sợ sữa bị lạnh ko có đâu ... chúc mẹ và các bé lun khỏe nhé ...