Các mẹ ơi bé nhà em mới được hai tháng mà bị ho, nghe như có đờm và bị sốt. Hôm trước em đo hơn 38độ và bs kê đơn có thuốc hạ sốt và kháng sinh. Bé uống hai ngayg thì hết sốt nhưng vẫn ho và có vẻ nặng lên. Hai hôm sau lại bị sốt lại nhưng nhẹ. Em mới có bé đầu chưa có kinh nghiệm lại không có bà giúp nên ko biết cách chăm. Các mẹ cho em lời khuyên với. Khi bé sốt như vậy có nên cho nằm quạt không. Em cho quạt Vào người chứ không vào đầu. Bé nhà em lại hay ra mồ hôi đầu em hay dùng khăn xô lau cho con nhưng ko biết có phải vì thế bé bị nhiễm lạnh không. Bé bị ho thì cách nào chữa khỏi ạ. Em thấy các mẹ nói bé bị ho nhưng không sốt còn bé nhà em bị sốt có nặng ko ạ. Em ko ở Hà Nội nên ra bệnh viện cũng chỉ cho kháng sinh thôi. Các chị cho em biết cách chăm sóc khi bé bị sốt nữa nhé. Bé nhà em lúc sốt quấy nên em phải bế và mặc dù em không ôm bé mà đưa ra xa nhưng đến khi đặt bé xuống giường thì thấy lưng bé nóng em phải làm thế nào. Em đọc trên mạng tHấu bảo cho bé mặc đồ thoáng khi bị sốt vậy mùa này em cho bé mặc áo cộc tay quần đùi ban đêm được ko ạ. Rất mOng được các mẹ giúp đỡ vì em mới lần đầu làm mẹ ko biết gì cả