Các chị ơi, con của các chị mấy tháng thì mọc răng rồi dạ? Sao con em loay hoay cũng 11 tháng rồi mà không hề có dấu hiệu gì của chuyện mọc răng hết á! Huhu… em lo không biết con bị thiếu canxin hay gì không, ai biết chỉ em với ạ.

Em nhớ hồi cháu em, chỉ mới có 5 hay 6 tháng gì đó là đã bắt đầu sưng nướu mọc răng rồi. Nhưng con em thì cho đến tận giờ này cũng không thấy có dấu hiệu gì hết trơn hết trọi.

Từ 8 tháng khi em thấy con không có dấu hiệu gì thì đã nói chồng hay rồi. Mà anh bảo con nít đứa này đứa kia có đâu mà đem so với đứa khác rồi bảo không bình thường. Thấy chồng nói có lý nên em để bơ coi thế nào. Nhưng bắt đầu từ đó em đã bổ sung canxi cho con rất nhiều luôn rồi. Từ thực phẩm đến cả các loại thuốc bổ, ai bày gì là em cho con uống ngay. Vậy mà tới tận bây giờ vẫn không thấy gì.

Em than với mấy chị hàng xóm thì có người nói là ăn lạnh, uống nước đá nhiều cũng làm cho con mình lâu mọc răng hơn những đứa trẻ khác. Nhưng điều này cũng không đúng vì em rất kỹ lưỡng trong việc ăn uống của con. Rất hiếm khi cho bé ăn đá, đồ lạnh này kia. Không chỉ sợ con chậm mọc răng mà còn sợ ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của con sớm nữa.

Có cách nào để giúp con mọc răng không các chị ơi. Em đưa con đi khám thì bác sĩ cũng bảo bình thường, chờ tới lúc răng mọc, không việc gì phải sốt ruột nhưng đến thời điểm này con vẫn chưa mọc răng đủ thì làm sao con có thể nhai được một số thực phẩm cứng, vì hiện tại em đã qua thời ăn dặm bột cháo rồi còn gì. Thấy con chưa mọc răng nên em cứ phải nghiền thức ăn miết à.

Làm ơn có mẹ nào thông thái, chỉ cho em biết cách nào để có thể giúp con mọc răng nhanh với ạ! Em cảm ơn nhiều lắm!