Chào các mẹ,

Bé nhà em được 2,5 tháng, hôm qua em đưa cháu đi tiêm mũi 5in1 (mũi 1), cô bác sĩ thấy đầu bé hơi bị móp phía gần đỉnh đầu thì có hỏi em về tình hình sức khỏe của bé. Bé nhà em bú mẹ hoàn toàn nhưng hay bị nấc và nôn trớ (nôn thành vòi, có hôm nôn 2 lần/ngày). Giấc ngủ của bé không sâu, hay giật mình, khi ngủ cứ gằn thành tiếng và vặn mình mặc dù mắt vẫn nhắm, rất ít khi ngủ yên. Em ăn uống bình thường, có uống thêm viên bổ tổng hợp 2 lần/ngày. Sau khi cô bác sĩ nghe xong thì nói em mua Vitamin D3 B.O.N và Calcium C.D.PP cho bé uống, cô dặn em cho bé uống hết cả ống vitamin D3 vào buổi sáng sau ăn và bắt đầu uống calcium từ hôm sau. Sáng nay em hòa Viatmin D3 cùng 1 ít nước rồi cho cháu uống, bé uống hết. Được hơn 1 giờ sau thì bé bị nôn thành vòi ra hết. Em muốn hỏi các mẹ xem liệu có phải do bé uống Vitamin D3 quá liều nên bị nôn không? Và em có cần cho bé uống lại Vitamin D3 không vì bé chỉ mới uống được hơn 1 giờ đã nôn ra rồi thì chắc thuốc chưa hấp thụ được? Mong các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé!