Có mẹ nào giống như em không ạ, đi làm từ khi con mới được có 3 tháng trong khi con em nó không chịu uống sữa ngoài và không chịu ti bình các chị ạ, em nghĩ đến cái khoảng thời gian đấy sao em thấy nó khổ thế không biết được nghĩ nó nhục lắm các chị ơi em cũng là đứa được ăn học đàng hoàng, em tốt nghiệm đại học nhưng lấy chồng sớm cho nên đành gác lại việc đi làm lại để còn sinh con, nhưng các chị biết đấy cái nỗi niềm của 1 đứa không có công ăn việc làm cái gọi là ăn bám như thế nào thì nó với thấm thía các chị ạ, may mắn là chồng em đi làm vẫn nuôi được em mà em không phải ngửa tay xin bố mẹ chồng thế mà con mới được có 3 tháng mà bà mẹ chồng em đã giục em nằng nặc là không đi làm à, nghĩ nhiều khi bây giờ vẫn thấy cú lắm các chị ạ, chán lắm luôn. Con tí bé may mắn em xin được một công việc ở gần nhà nếu không thì con em biết ăn gì đây trong khi nó không ăn sữa ngoài không ti bình, nhiều khi nghĩ sao khoảng thời gian đó nó uất ức thế không biết được thế mà vẫn phải chịu đấy các chị ơi. May cho em là khi con em được 3 tuổi thì em cũng theo chồng xuống Hà Nội làm việc cho nên không phải sống chung nữa không có thì em chết mất các chị ơi nghĩ sao mà may thế giờ em có nhà riêng em đón con xuống rồi em chả phải phụ thuộc vào ai nữa. Phụ nữ phải có công việc phải có tiền các chị ạ.