Không biết vợ chồng của các chị em trong nhóm mình như thế nào chứ em sau nhiều trận cãi nhau nảy lửa với chồng thì em nghiệm ra một điều, “ một điều nhịn là chín điều lành”. Là vợ chồng với nhau muốn sống tốt thì phải luôn nghĩ cách chinh phục và làm cho đối phương vui, tìm cách chinh phục nhau, từ đó có thể bao dung cho nhau và luôn nghĩ cho nhau không trách cứ thì khi đó hai vợ chồng mới sống với nhau lâu dài được.

Trong những cuộc cãi vã trước đây của hai vợ chồng em thì em luôn nghĩ rằng mình phải đúng, rồi tranh cãi làm cho đối phương tổn thương, đôi khi em không có thể kiểm soát được lời nói của mình, moi móc khuyết điểm, lỗi lầm của đối phương trong quá khứ là điều cô cùng sai lầm nha các chị. Nếu cả hai vợ chồng không sẵn lòng hạ mình thì những cuộc cãi vã đó sẽ khiến cho ta tan vỡ như chơi. Đôi khi cuộc sống áp lực, công việc áp lực bộn bề khiến nhiều khi em hay bực tưc lắm nhưng từ khi em đọc được 1 cuốn sách và em tìm hiều về tử vi thì em đã có suy nghĩ và cách hành động khác, tích cực hơn rất nhiều các chị ạ. Đừng có quan tâm tới việc ai đúng ai sai nữa, nhịn đi, khi nào chồng hết giận, hai vợ chồng hết giận thì ngồi lại với nhau và chia sẻ những điều được và nhưng điều chưa được, khi ấy chúng ta mới có đủ bình tĩnh để giải quyết các vẫn đề các chị ạ. Các chị hãy nghe theo em đi không có đi đâu mà thiệt đâu từ đó chúng ta sẽ hạnh phúc hơn rất nhiều đấy ạ