Bạn có nghe cái câu nói này quen hay không? Đương nhiên là khi một số phụ huynh nào đó muốn bình con mình thì sẽ nói ra cái câu nói này trẻ con mẹ nó có biết cái gì đâu mà la nó. Đôi khi là trẻ con cho nên chúng ta phải cần la mắng dạy dỗ nó một chút để không phải học những thói xấu, hay đi phá đồ và làm phiền người khác nữa. Dạy trẻ con là phải dạy từ lúc nhỏ nếu không từ từ nó sẽ lớn lên và nó không biết nghe lời của người lớn đâu. Và nếu như các bậc phụ huynh nào mà dạy con như thế đó thì chắc chắn là những đứa trẻ đó sẽ rất là hư, và không bao giờ nghe lời bất kỳ ai cả, càng nuông chiều thì sẽ càng lấn tới và ngày càng quá đáng hơn. Không phải là do bản thân của mình ghét con nít đâu, nhưng mà nhiều lúc những đứa con nít hư nó khiến cho mình rất là bực bội, bởi vì lúc nào cũng làm cho mình cảm thấy bực về những cái điều mà nó đang làm. Mình thì cũng rất là thích con nít, nhưng mà với bản thân của mình thì con nít ngoan thì mình mới thích còn những đứa con nít hư và lì thì mình sẽ không bao giờ thích nó và đôi lúc mình cũng sẽ dậy cho nó một bài học thay cho mẹ nó nữa.

Giống như là trong những ngày đám, hay là lễ gì đó gia đình mình có tổ chức tiệc để mời tất cả dòng họ đến chơi phải đến dự tiệc và ăn uống này nọ. Và đôi lúc sẽ có những đứa con nít của các cô dì chú bác của mình đến chơi, và không chỉ một hai đứa con nít mà còn là rất nhiều những đứa con nít khác nhau nữa. Thì là con nít mà đương nhiên là nó sẽ chơi bời phá phách rất là nhiều, nhưng mà đa số những cái đứa em hay là đứa cháu của mình thì sẽ rất là ngoan, nhưng có một số đứa cũng khá là lỳ và nói không bao giờ nghe cả. Lúc nào cũng thấy nó vào phòng mình, tùy tiện lục đồ và phá phách đủ thứ khiến cho căn phòng của mình trở nên bừa bộn có cây, và đến khi mình quay trở lại phòng thì mình đã thấy cái phòng mình nó như cái bãi chiến trường vậy. Lúc đó là mình mới lôi từng đứa ra để mà la và dạy bảo chúng nó. Và khi mà cô gì của mình lên thì mới bảo mày là nó chỉ là con nít thôi có biết cái gì đâu mà phải là nó, nhưng mà mình không thể nào kìm chế được cái cơn giận của mình mà mình phải dạy cho nó một bài học. Nhưng mà bạn nào rơi vào cái trường hợp giống như mình thì chắc chắn là các bạn cũng sẽ làm như vậy thôi.