Các chị em lúc nào cũng sẽ có vẻ ngoài xinh đẹp rạng rỡ nhờ có đủ thời gian chăm sóc bản thân, ung dung nhàn nhã trong mọi công việc nhà vì chẳng phải tất bật lo tiền điện, tiền nước,…. chẳng cần có “3 đầu, 6 tay”, chính 5 ứng dụng dưới đây sẽ giúp phái đẹp có được tất cả những điều kể trên.

Top 1: Thanh toán cước VTC365

Với thanh toán cước VTC365 thì các chị em có thể “Ngồi tại nhà, thanh toán hoá đơn từ xa

Với ứng dụng này, chị em có thể ngồi ngay tại nhà hay nơi làm việc nhưng có thể thanh toán tất tần tật mọi hoá đơn sinh hoạt phí của gia đình như: tiền điện, tiền nước, tiền cước internet, tiền điện thoại cố định, tiền cước dịch vụ truyền hình,… trăm thứ tiền nhưng chỉ cần một ứng dụng mà thôi. Không những thế, app thanh toán cước VTC365 còn có chiết khấu cực cao, gần như cao nhất thị trường cho việc thanh toán các hoá đơn và mua thẻ điện thoại online.

Chỉ bằng vài thao tác đơn giản trên điện thoại hoặc máy tính, ứng dụng này giúp chị em vừa tiêu tiền mà vừa kiếm được tiền ngay từ những chi tiêu thiết yếu hàng ngày của gia đình, tiết kiệm thời gian, đỡ phải chạy đi chạy lại khắp nơi, vừa tốn tiền xăng xe lại hít đủ khói bụi, thêm nữa là lại tranh thủ được mọi lúc, mọi nơi, như khi đợi đón con chẳng hạn, 5 10 phút là xong hết một loạt hóa đơn. Chị em nào hay quên thì cài đặt sẵn chế độ tự động thanh toán hóa đơn, thế là chỉ việc ung dung cả năm mà không lo cắt điện/mất nước…. Quá tiện phải không các mẹ?

Đăng kí tài khoản và tiến hành thanh toán lại không thể dễ hơn: chỉ cần có số điện thoại để đăng ký, nạp tiền vào tài khoản thì qua tài khoản ngân hàng có internet banking, giao dịch online hoàn toàn.

Từ ngày 18/08 đến ngày 30/9, thanh toán cước VTC365 tặng ngay 50,000đ vào tài khoản khi khách hàng thanh toán hoá đơn thành công đầu tiên trên app thanh toán cước VTC365 hoặc tại website.

Xem chi tiết event tặng 50,000đ tại đây.

Top 2: Shopee

Mua sắm tiện lợi hơn với shopee

Shopee là app mua sắm trên di động có mặt ở 8 nước Đông Nam Á, trong đó có Việt Nam. Với ứng dụng này các chị em có thể mua mọi thứ với mức giá và chất lượng rất đa dạng, từ mỹ phẩm, thời trang đến đồ gia dụng, thiết bị điện tử đến thanh lí đồ cũ. Nếu dùng ứng dụng này thường xuyên chị em rất có thể bị nghiện mua sắm online, thế nên hãy biết cân nhắc những thứ cần mua và những thứ không cần mua nhé, nếu không là cháy túi đấy.

Top 3: B612

Cây đũa thần B612 giúp chị em xinh đẹp lên ngỡ ngàng

Đây có thể nói là “cây đũa thần” của chị em trong mọi bức ảnh selfie. Với 81 bộ lọc khác nhau, tích hợp thêm các công cụ quay video, chụp và ghép ảnh trực tiếp, tính năng hẹn giờ, làm mờ…chỉ mất vài phút là chị em đã sở hữu ngay một tấm ảnh selfie lung linh, rực rỡ, đăng lên facebook được cả nghìn like. Thế nhưng chị em cũng không nên lạm dụng app này thái quá bởi vì “sống ảo” quá thường xuyên sẽ khiến phái đẹp không tự tin khi giao lưu, kết bạn ngoài đời thật, hoặc tìm đến các biện pháp phẫu thuật thẩm mỹ tốn kém nhưng nguy hiểm để được đẹp ngang với hình ảnh của mình khi sử dụng app B612 này.

Top 4: Mẹo vặt cuộc sống

Giao diện app Mẹo vặt hay cuộc sống

Nếu chị em đang cần đến những mẹo vặt như làm sao để giặt áo trắng sáng hay tẩy rửa xoong nồi bị cháy, hoặc các bài thuốc dân gian chữa các bệnh cảm cúm, nóng sốt,…. thì đây chính là cái chị em đang tìm kiếm rồi đấy. Không chỉ có kho dữ liệu lớn về các mẹo vặt dân gian, ứng dụng này còn thường xuyên cập nhật các mẹo vặt mới, dễ dàng áp dụng vào trong cuộc sống hiện đại bây giờ hơn.

Top 5: Bé nghe truyện cổ tích

Muốn trở thành một bà mẹ lý tưởng thì chị em đừng bỏ qua ứng dụng này nha, nhất là những chị em có con gái. Với ứng dụng này thì mỗi tối chị em khỏi lo việc “ bí” chuyện cổ tích kể cho các bé trước khi đi ngủ. Kho truyện audio của ứng dụng lên tới gần 1000 truyện cả Việt Nam và nước ngoài, không những thế giọng đọc của nhân vật còn rất truyền cảm và dễ nghe, đảm bảo là các bé sẽ thích mê.

Chỉ cần tải app về và mở truyện cổ tích cho bé nghe

Chỉ cần có 5 ứng dụng này trong smartphone thì đảm bảo chị em có thể trở thành “ thánh nữ” ngay trong mắt những đức ông chồng của mình vì khả năng “giỏi việc nước, đảm việc nhà” vô đối của mình. Chị em thử ngay đi nhé!

Thông tin và hình ảnh được cung cấp bởi VTC365