Mình vốn là tín đồ của các sản phẩm dịu nhẹ và lành tính. Thật ra, da mình rất nhạy cảm, hay bị kích ứng khi dùng các sản phẩm skincare lắm. Vì vậy, mình rất quan tâm đến sự uy tín của các nhãn hàng skincare cũng như chất lượng khi chọn mua sản phẩm. Nhờ vậy mà mình biết đến NIVEA - một nhãn hàng nổi tiếng của châu Âu với các sản phẩm chăm sóc da lành tính dành cho phụ nữ và cả gia đình của họ nữa. Và thật may mắn khi NIVEA hiểu được tâm lý của những người dùng như mình mà cho ra đời dòng nước tẩy trang NIVEA Micellair không chứa cồn. Em này được mọi người biết đến với khả năng làm sạch sâu và dịu nhẹ, an toàn cho da. Nghe sơ qua thôi cũng đủ thấy nước tẩy trang NIVEA Micellair sinh ra để dành cho mình rồi.

Bao bì, thiết kế

Em này được thiết kế dạng chai nhựa màu trắng trong suốt có thể nhìn thấy chất lỏng bên trong. Nổi bật trên bao bì là dòng chữ Micellair Oxygen Boost 0% Alcohol.

Thiết kế nắp vặn thuận tiện đóng mở và cho nước tẩy trang ra bông thấm, dung tích 125ml và 200ml cho người dùng dễ dàng lựa chọn tùy theo sở thích và nhu cầu cá nhân. Pearl White cho da khô hoặc da thường. White Oil Clear dành cho da đầu nhờn và Acne Care dành cho da mụn.

hình ảnh

Tẩy sạch mọi thứ

Do công việc phải tiếp xúc khói bụi và ở ngoài đường khá nhiều nên mình phải trang điểm và sử dụng kem chống nắng hằng ngày. Mỗi khi về nhà thì việc đầu tiên mình luôn phải làm là phải tẩy trang thật sạch và nhanh chóng. Không giống với các loại nước tẩy trang khác, nước tẩy trang NIVEA Micellair thật sự làm sạch tận sâu trong lỗ chân lông, và tận cùng lớp trang điểm dù cho hôm đó mình có makeup rất nhiều đi chăng nữa. Nước tẩy trang NIVEA Micellair không chứa cồn ngoài công dụng làm sạch da, còn duy trì độ ẩm, làm dịu các tổn thương và kháng viêm trên da. Chưa kể, nước tẩy trang NIVEA Micellair còn đẩy lùi lão hóa, giảm mụn, cân bằng pH giúp kiềm dầu một cách tự nhiên nhất.

Cảm nhận cá nhân

Đầu tiên, đối với những ai không thích các sản phẩm có mùi hương thì sẽ rất thích vì em này không chứa chất tạo mùi. Thứ hai, nước tẩy trang NIVEA Micellair không chứa cồn lấy đi lớp makeup và bụi bẩn trên da mình một cách nhẹ nhàng. Dùng xong da thật sự thông thoáng hẳn, sau đó rửa mặt và skincare cũng thích hơn vì da không hề khô mà ngược lại khá mềm mịn. Phải nói em này rất phù hợp với mục tiêu lựa chọn sản phẩm nước tẩy trang của mình với mong muốn bảo vệ làn da lâu dài. Nước tẩy trang NIVEA Micellair được sản xuất bởi NIVEA – một trong những thương hiệu chăm sóc da hàng đầu đến từ Đức, yên tâm hơn bởi trước khi dùng mình đã đọc qua rất nhiều review, cảm nhận của mọi người và ai cũng đánh giá em này rất tốt. Bây giờ mình sẽ sử dụng em này lâu dài mà không có ý định thay đổi sản phẩm tẩy trang khác.

Đánh giá chung

Giá thành em này so ra cũng khá mềm cho các bạn sử dụng hằng ngày như mình: 57.000 đồng/125ml – 89.000 đồng/200ml

Chấm điểm: 9/10

Nên mua hay không: nên

Mua ở đâu: các chuỗi siêu thị hoặc cửa hàng tiện lợi cũng có bán, trang thương mại điện tử cũng có gian hàng chính hãng của NIVEA

Hiện nay NIVEA Micellair đang được bán rộng rãi trên toàn quốc, mọi người có thể mua hàng TẠI ĐÂY nhé.

Nguồn do NIVEA cung cấp