DÙNG MIỄN PHÍ – TIỀN ĐẦY VÍ

Hôm nay mình sẽ chia sẻ cho các mẹ bí quyết tiết kiệm tiền rất hiệu quả mà mình đúc rút qua rất nhiều thời gian.

Thực ra trước kia mình cũng thường xuyên rơi vào tình trạng cháy túi. Tiền lương vừa lấy hôm trước, hôm sau đã vơi đi một nửa và hôm sau nữa thì chẳng còn đồng nào trong ví? Quãng thời gian đó thực sự rất tệ. Mình cảm thấy bất lực với chính bản thân mình.

Thế nhưng mọi thứ đã thay đổi kể từ khi thấy có một người bạn trên facebook chia sẻ 1 bài viết của fanpage Sổ thu chi MISA. Thấy bài viết hay hay nên mình tò mò bấm vào xem thử, sau đó cũng tập tọe cài đặt phần mềm về dùng. Và kết quả là giờ bị nghiện dùng luôn. Ngày nào cũng hí hoáy ghi ghi chép chép cùng sổ thu chi MISA các mẹ ạ.

Bật mí với các mẹ, điều mình ấn tượng nhất với sổ thu chi MISA chính là cái tính năng ghi chép siêu thuận tiện. Các mẹ có thể ghi lại tất tần tật mọi khoản chi, từ tiền bỉm cho con, tiền mua quần áo cho mình, tiền quà cáp biếu xén 2 bên nội ngoại..v..v. chỉ trong 5s vì trên ứng dụng đã có sẵn các mục tương ứng rồi, các mẹ chỉ cần vào chọn xong bấm lưu là giao dịch hoàn thành.

Nhưng xuất sắc hơn cả là tính năng chia sẻ tài khoản - dành cho mẹ nào muốn quản lý chi tiêu của chồng mình. Tính năng này cho phép chúng ta theo dõi mọi khoản giao dịch phát sinh trên tài khoản được chia sẻ. Mình đã rủ chồng cùng tải sổ thu chi MISA về để sử dụng, 2 vợ chồng cùng chia sẻ tài khoản cho nhau để tiện theo dõi, và các khoản chi tiêu trở nên minh bạch và rõ ràng hơn. Nhờ đó mà mọi tranh chấp, cãi vã về tài chính cũng giảm đi đáng kể.

Mình có gửi một vài cuốn sổ tiết kiệm trong ngân hàng. Tiền lãi hàng tháng, rồi thời gian tất toán từng cuốn mình cũng dễ dàng theo dõi khi sử dụng tính năng sổ tiết kiệm trên ứng dụng Sổ thu chi MISA.

Rồi còn cái tính năng đặt hạn mức chi nữa. Đây có lẽ là phương pháp tiết kiệm không nhiều người biết đến. Đặt hạn mức chi nói nôm na là các mẹ tự đặt ra giới hạn chi tiêu cho mình trong 1 khoảng thời gian nào đó.

Ví dụ trong tháng 9, bạn tự giới hạn số tiền mua quần áo chỉ trong 1 triệu và ghi lại với tính năng đặt hạn mức chi. Và trong thời gian đó, trên hệ thống sẽ tư ghi nhận các khoản chi có trong hạn mức. Nếu như mua quần áo với số tiền vượt quá 1 triệu, hệ thống sẽ nhắc nhở : “ Bạn bội chi...” để bạn có thể tự điều chỉnh lại hành vi mua sắm của mình. Vô cùng tiện lợi đúng không nào?

Từng đó lí do đã đủ để các mẹ tự tin cài đặt và dùng sổ thu chi MISA để quản lý tài chính cá nhân của mình hay chưa? Link ở ngay bên dưới các mẹ nhé

➡️ Link tải: http://onelink.to/f4e2cg